ਹਵਾਈ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਆਈ ਚੰਗੀ ਖਬਰ,ਹੋ ਗਿਆ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ,ਲੋਕਾਂ ਚ’ ਛਾਈ ਖੁਸ਼ੀ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੋਵਿਡ-19 ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਣ ਦੀ ਚਰਚਾ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਇਕ ਏਅਰ ਲਾਈਨ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਇਕ ਨਵੀਂ ਪਹਿਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਮੈਡੀਕਲ ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਕਾਰਨ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਰਤ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਿੱਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਸਹਿਣ ਕਰੇਗੀ। ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਇਸ ਪਹਿਲ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਮਨੋਰਥ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਡਰ ਦਾ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਘੱਟ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਆਫਰ ਸਪਾਈਸਜੈੱਟ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਵੈਧਤਾ 12 ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਕਾਰਨ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਦਾ 3 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਖਰਚ ਅਤੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 30 ਅਤੇ 60 ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਖਰਚੇ ਕਬਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਮੈਡੀਕਲ ਬੀਮਾ ਸਰਕਾਰੀ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹਸਪਤਾਲਾਂ (ਨਿਜੀ, ਸਰਕਾਰੀ, ਮਿਲਟਰੀ) ਤੋਂ ਟੈਸਟ, ਦਵਾਈ ਅਤੇ ਸਲਾਹ ਦੇਣ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੇਗਾ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਬੀਮੇ ਦੀ ਰਕਮ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੱਕ ਆਈਸੀਯੂ ਜਾਂ ਕਮਰੇ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ਦੇ ਖਰਚਿਆਂ ਦੀ ਕੋਈ ਸੀਮਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਨਕਦ ਰਹਿਤ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਮੁੜ ਅਦਾਇਗੀ ਵਰਗੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ, ਸਪਾਈਸਜੈੱਟ ਨੇ ਆਪਣੀ ਡਿਜੀਟ ਬਿਮਾਰੀ ਸਮੂਹ ਬੀਮਾ ਨੀਤੀ ਰਾਹੀਂ ਗੋ ਡਿਜੀਟਲ ਜਨਰਲ ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਲਿਮਟਿਡ ਨਾਲ ਹੱਥ ਮਿਲਾਏ ਹਨ।

ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਯਾਤਰੀ ਇਕ ਸਾਲ ਵਿਚ 443 ਤੋਂ 1564 ਰੁਪਏ (ਜੀਐਸਟੀ ਸਮੇਤ) ਦੇ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕਿਸੇ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 3 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਨਵੀਂ ਸਹੂਲਤ ਬਾਰੇ, ਸਪਾਈਸਜੈੱਟ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਤੇ ਐਮਡੀ ਅਜੇ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਮਨੋਬਲ ਨੂੰ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰੇਗਾ।

ਇਹ ਬੀਮਾ ਕਵਰ ਨਾ ਸਿਰਫ ਬਹੁਤ ਸਸਤਾ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਇਕ ਸਾਲ ਤੱਕ ਵੀ ਯੋਗ ਹੈ। ਇਸ ਕਵਰ ਦਾ ਲਾਭ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਯਾਤਰੀ ਇਸ ਲਿੰਕ ‘ਤੇ https://www.spicejet.com/covidinsurance.aspx. ਜਾਕੇ ‘ਗੇਟ ਇੰਸ਼ਯੋਰਡ’ ‘ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੇਰਵੇ ਭਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *