ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਬਣਾਓ ਮਿੰਨੀ ਗੋਬਰ ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀ ਸਾਰੇ ਗੋਬਰ ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਦੇ ਹੋਵੋਗੇ । ਇਹ ਤਕਨੀਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਕਾਮਯਾਬ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਫਾਲਤੂ ਗੋਹੇ ਤੇ ਕੁੜੇ ਤੋਂ ਰਸੋਈ ਗੈਸ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਰਗੈਨਿਕ ਖਾਦ ਵੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈਜਿਸਦੇ ਚਲਦੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰਾਸਾਇਨਿਕ ਖਾਦ ਪਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ ਨਾਲ ਹੀ ਤਹਾਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦਣਾ ਪਵੇਗਾ । ਗੋਬਰ ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ ਬਹੁਤ ਹੀ ਕੰਮ ਦੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ , ਇਸਤੋਂ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਜਾਂ ਬਾਲਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ ।

ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਗੋਬਰ ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਇੱਕ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਹੋ ਜਿਸਦੀ ਮਦਦ ਵਲੋਂ ਤੁਸੀ ਪਲਾਂਟ ਬਣਾਕੇ ਆਪਣੇ ਰਸੋਈ ਦੇ ਖਰਚ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਤੇ ਇਸਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਤੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਖਰਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ । ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪਲਾਂਟ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ ਗੋਬਰ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਗੈਸ ਅਤੇ ਖਾਦ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ 1000 ਰੁਪਏ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਇਸ ਗੋਬਰ ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ ਨੂੰ ਬਣਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਇਸ ਪਲਾਂਟ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਟੰਕੀ,ਟੁਅਬ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਹੋਰ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਵੇਗੀ ।

ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਇਹ ਸਾਰਾ ਸਾਮਾਨ ਲਗਾਉਂਦੇ ਸਮਾਂ ਇਸਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਕਸ ਦਿਓ ਤਾਂਕਿ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਗੈਸ ਲੀਕ ਨਾ ਹੋਵੇ । ਇਸ ਗੋਬਰ ਗੈਸ ਪਲਾਂਟ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਖਰਚ ਵਿੱਚ ਬਣਾਕੇ ਆਪਣੀ ਰਸੋਈ ਦੇ ਖਰਚੇ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਜ਼ੀਰੋ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਪਲਾਂਟ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਪੂਰਾ ਤਰੀਕਾ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਜਾਣੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published.