ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਕਾਰਾਂ ਰੱਖਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ (Electric Car) ਨੂੰ ਖਾਸ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੇਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰਕਿੰਗ ਅਤੇ ਟੌਲ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵੱਖਰੀ ਪਛਾਣ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਰੀਆਂ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਲਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੁਣ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਦੇ ਰੰਗਾਂ ਬਾਰੇ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਦਿੰਦਿਆਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੈਟਰੀ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਉਤੇ ਹਰੇ ਰੰਗ ਦੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਅਤੇ ਇਸ ਉੱਤੇ ਪੀਲੀ ਰੰਗ ਨਾਲ ਨੰਬਰ ਲਿਖਣ ਦਾ ਕੰਮ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ।

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ – ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇਕ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਅਸਥਾਈ ਤੌਰ ਉਤੇ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਪੀਲੀ ਹੋਵੇਗੀ ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਲਾਲ ਰੰਗ ਨਾਲ ਅੱਖਰ/ਨੰਬਰ ਲਿਖੇ ਜਾਣਗੇ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਡੀਲਰਾਂ ਕੋਲ ਰੱਖੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ‘ਤੇ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੀ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ’ ਤੇ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਵਿਚ ਨੰਬਰ ਲਿਖੇ ਜਾਣਗੇ।

ਪਹਿਲੀ ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਬੀਐਸ –6 ਫੋਰਵ੍ਹੀਲਰ ਦੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਉਤੇ ਹਰੀ ਪੱਟੀ -ਬੀਐਸ -6 ਫੋਰਵੀਲਰ ਦੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵੇਰਵੇ ਜਾਂ ਹਰੀ ਪੱਟੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਦੇ ਉੱਪਰ ਰੱਖੀ ਜਾਏਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਹਨਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਇਹ ਨਵਾਂ ਨਿਯਮ ਪੈਟਰੋਲ, ਸੀਐਨਜੀ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੇ ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੇ ਫੋਰਵੀਲਰਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਾਰੇ ਬੀਐਸ -6 ਫੋਰਵ੍ਹੀਲਰਾਂ ਦੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਦੇ ਉੱਪਰ 1 ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ ਚੌੜੀ ਪੱਟੀ ਰੱਖੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਵਾਹਨ ਦੇ ਈਂਦਨ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਹੋਣ ਲਈ ਇਸ ਹਰੀ ਪੱਟੀ ‘ਤੇ ਇਕ ਸਟਿੱਕਰ ਵੀ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਸੀਐਨਜੀ ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਨੀਲੇ ਸਟਿੱਕਰ ਹੋਣਗੇ। ਡੀਜ਼ਲ ਵਾਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਸੰਤਰੀ ਰੰਗ ਦੇ ਸਟਿੱਕਰ ਹੋਣਗੇ।

ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *