ਏਸ ਸੂਬੇ ਚ’ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਕਹਿਰ ਨੇ ਤੋੜੇ ਸਾਰੇ ਰਿਕਾਰਡ-ਦੇਖੋ ਤਾਜ਼ਾ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ (Delhi Coroanvirus) ਸਥਿਤ ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ (Aiims) ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ: ਰਣਦੀਪ ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਸ਼ਾਇਦ ਆਪਣਾ ਪੀਕ (ਸਿਖਰ) ਪੱਧਰ ਪਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਬਾਅਦ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ 954 ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ, ਲਗਭਗ 50 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ 1000 ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੋਰੋਨਾ ਕੇਸ ਆਏ ਹਨ।

ਡਾ: ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਜੇ ਅਸੀਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਮਾਰੀਏ ਤਾਂ ਇਹ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਰਵ ਫਲੈਟ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਾਇਦ ਟ੍ਰੈਂਡ ਹੇਠਾਂ ਵੱਲ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਿਖਰ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ, ਪਰ ਦੂਜੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸ ਰੁਝਾਨ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ,

ਸਿਖਰ ਰੇਖਾ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਇਹ ਮਤਲਬ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਢਿੱਲ ਦੇਈਏ। ਸਾਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾਸਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕੇਸ ਫਿਰ ਵਧ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਲਾਗ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਹੇਠਾਂ ਆ ਗਈ ਹੈ – ਗੁਲੇਰੀਆ – ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਖਬਾਰ ਦਿ ਇੰਡੀਅਨ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡਾ: ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ- ‘ਲਾਗ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਹੇਠਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀਆਂ ਤੇ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ ਅਤੇ ਨੇੜਿਓਂ ਨਿਗਰਾਨੀ ਰੱਖਣੀ ਪਵੇਗੀ।

ਡਾ. ਗੁਲੇਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ- ‘ਜੇ ਅਗਲੇ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਤਕਰੀਬਨ ਚਾਰ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤਕ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਰਹਿਣਾ ਪਏਗਾ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਅਸੀਂ ਕਹਾਂਗੇ ਕਿ 28 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਇਸ ਦੇ ਹੋਰ ਫੈਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਸਖਤ ਨਿਯੰਤਰਣ ਵਿਚ ਰੱਖਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੀ ਸਖਤੀ ਕੰਟੇਨਮੈਂਟ ਜ਼ੋਨ ਵਿਚ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਈ ਲੂਪ ਹੋਲ ਨਹੀਂ ਛੱਡਣੀ ਚਾਹੀਦੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *