ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਕਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਹੋਈ ਏਸ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਮੌਤ-ਦੇਖੋ ਤਾਜ਼ਾ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

ਉਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਯੋਗੀ ਸਰਕਾਰ (Yogi Government) ਵਿਚ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਕਮਲਾ ਰਾਣੀ ਵਰੁਣ (Cabinet Minister Kamla Rani Varun) ਦੀ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। 18 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਮੂਨਿਆਂ ਦੀ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਖੇ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਵੀ ਸੰਕਰਮਿਤ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਪੀਜੀਆਈ, ਲਖਨਊ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ।

2017 ਵਿੱਚ, ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਨਪੁਰ ਦੀ ਘਾਟਮਪੁਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਚੋਣ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ ਸੀ। ਉਹ ਇਹ ਸੀਟ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵਿਧਾਇਕ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 2019 ਵਿਚ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ, ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਵਫ਼ਾਦਾਰੀ ਅਤੇ ਸਮਰਪਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਵਿਚ ਤਕਨੀਕੀ ਸਿੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਸਨ।

ਕਮਲ ਰਾਣਾ ਵਰੁਣ ਦਾ ਜਨਮ 3 ਮਈ 1958 ਨੂੰ ਲਖਨਊ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸਮਾਜ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਐਮਏ, ਕਮਲ ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਬੀਜੇਪੀ ਨੇ 1989 ਵਿੱਚ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਦੁਆਰਕਾਪੁਰੀ ਵਾਰਡ ਵੱਲੋਂ ਕਾਨਪੁਰ ਦੇ ਕੌਂਸਲਰ ਦੀ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਚੋਣ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਪਹੁੰਚੇ ਕਮਲ ਰਾਣੀ 1995 ਵਿਚ ਇਸੇ ਵਾਰਡ ਤੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਕੌਂਸਲਰ ਚੁਣੇ ਗਏ ਸਨ। 1996 ਵਿਚ, ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਘਾਟਮਪੁਰ (ਰਾਖਵੀਂ) ਸੰਸਦੀ ਸੀਟ ਤੋਂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਾਇਆ।

2012 ਵਿਚ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾੰ ਨੂੰ ਰਸੂਲਬਾਦ (ਕਾਨਪੁਰ ਦੇਹਾਤ) ਤੋਂ ਟਿਕਟ ਦੇ ਕੇ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਉਤਾਰਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਜਿੱਤ ਨਹੀਂ ਸਕੇ। ਸਾਲ 2015 ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਘਾਟਮਪੁਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਵਿਧਾਇਕ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਕੇ 2017 ਵਿਚ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *