ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਵੱਡੀ ਕਾਮਯਾਬੀ-ਇਸ ਤਰਾਂ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਕਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਰ ਦਿਨ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਵਿਗਿਆਨਕ ਅਤੇ ਖੋਜ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਬਾਰੇ ਨਿਰੰਤਰ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਹੁਣ ਇਕ ਖੋਜ ਅਧਿਐਨ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।

ਸਿਹਤ ਜਗਤ ਦੇ ਖੋਜਕਰਤਾ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਟੀਕੇ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨ ਵਿਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਾਰੇ ਨਵੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸਮਝ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰਤੀਬ ਵਿੱਚ, ਰੂਸੀ ਵਿਗਿਆਨੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਏ ਹਨ।

ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰੂਸ ਦੇ ਵੈਕਟਰ ਸਟੇਟ ਰਿਸਰਚ ਸੈਂਟਰ ਆਫ਼ ਵਾਇਰੋਲੋਜੀ ਐਂਡ ਬਾਇਓਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਖੋਜ ਟੀਮ ਨੇ ਸਾਇਬੇਰੀਆ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕਮਰੇ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਤੇ ਪਾਣੀ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਵਿੱਚ ਕਾਰਗਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਵੈਕਟਰੋਜੀ ਸਟੇਟ ਐਂਡ ਬਾਇਓਟੈਕਨਾਲੌਜੀ ਦੇ ਵੈਕਟਰ ਸਟੇਟ ਰਿਸਰਚ ਸੈਂਟਰ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਨੌਰਮਲ ਪਾਣੀ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵਧਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਕਣ ਦਾ 90 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ 24 ਘੰਟੇ ਦੇ ਅੰਤਰਾਲ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋ ਗਏ। ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਕਣ ਦਾ 99.9 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਗਲੇ 72 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਗਏ।

ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕਲੋਰੀਨ ਵਾਲਾ ਪਾਣੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਹੈ। ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਸਮੁੰਦਰ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਜ਼ਿੰਦਾ ਰਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਵਧਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹੋ ਚੀਜ਼ ਕਲੋਰੀਨ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੋਰੋਨਾ ਕਿੰਨਾ ਚਿਰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਰਹੇਗਾ ਇਹ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਤੇ ਵੀ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਰੂਸੀ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਨਾਵਲ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਤੁਰੰਤ ਉਬਲਦੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਦਮ ਤੋੜ ਗਿਆ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਾਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *