ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਅਧਾਰ ਕਾਰਡ ਰੱਖਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਲਾਗੂ ਹੋ ਗਏ ਇਹ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮ ਤੇ ਹੁਣ ਤੋਂ… ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਵਿਚ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਵੀਂ ਦਰਜ ਕਰਨੀ ਹੈ ਜਾਂ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਕਰਵਾਉਣਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੁਣ ਇਕ ਵੱਖਰਾ ਤਰੀਕਾ ਅਪਣਾਉਣਾ ਪਏਗਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਆਧਾਰ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਯੂਆਈਡੀਏਆਈ ਨੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਇੰਦਰਾਜ਼ਾਂ ਲਈ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿਚ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਵਿਲੱਖਣ ਪਛਾਣ ਅਥਾਰਟੀ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (ਯੂ.ਆਈ.ਡੀ.ਏ.ਆਈ.) ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁਝ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਆਧਾਰ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੇਂਦਰਾਂ ‘ਤੇ ਨਵਾਂ ਆਧਾਰ ਵੀ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਪਤਾ, ਨਾਮ ਅਤੇ ਜਨਮ ਮਿਤੀ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਜਾਂ ਨਵੀਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਲਾਭ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਆਧਾਰ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਦੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਲਈ ਆਨ ਲਾਈਨ ਸਮਾਂ ਪੱਕਾ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਨਲਾਈਨ ਸਮਾਂ ਲੈ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਨਵਾਂ ਅਧਾਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ,  ਨਾਮ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ,  ਪਤਾ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ,   ਜਨਮ ਮਿਤੀ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ,  ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ,  ਈਮੇਲ ਆਈਡੀ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ,  ਲਿੰਗ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ,  ਬਾਇਓਮੈਟ੍ਰਿਕ ਅਪਡੇਟ ਲਈ |

ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *