ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ: ਹੁਣ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਹਰ ਸਾਲ ਦੇਵੇਗੀ ਏਨੇ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ,ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕਮਾਈ 15 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਹੁਣ ਤੱਕ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀ ਕੋਈ ਯੋਜਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚਿੰਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਸਕੀਮ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। 60 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ 3,000 ਰੁਪਏ ਜਾਂ ਸਾਲਾਨਾ 36 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਪੈਨਸ਼ਨ ਮਿਲੇਗੀ।18 ਤੋਂ 40 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਨਾਮ Shram Yogi Maandhan Yojana ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਬਾਰੇ …

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲ ਸਕੇਗੀ 3000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ  – ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਵਿਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਉਮਰ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ 55 ਤੋਂ 200 ਰੁਪਏ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਯੋਗਦਾਨ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਵਿਚ 18 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ 55 ਰੁਪਏ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਮਰ 30 ਸਾਲ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 100 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 40 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਹੋਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ 200 ਰੁਪਏ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ 18 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਇਸ ਸਕੀਮ ਨੂੰ ਲੈਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਲਾਨਾ ਯੋਗਦਾਨ 660 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਸਕੀਮ 42 ਸਾਲ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕੁੱਲ ਨਿਵੇਸ਼ 27,720 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 3,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਉਮਰ ਭਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਜਿੰਨਾ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਵੇਗਾ, ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੇ ਤਰਫ਼ੋਂ ਵੀ ਬਰਾਬਰ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇਵੇਗੀ।

ਕਿਹੜੇ ਲੋਕ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ – ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ-ਐਸਵਾਈਐਮ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਅਸੰਗਠਿਤ ਖੇਤਰ ਦੇ ਲੋਕ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਉਹ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਮਦਨ 15 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ। ਉਮਰ ਹੱਦ 18 ਤੋਂ 40 ਸਾਲ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਇਕ ਈਪੀਐਫ / ਐਨਪੀਐਸ / ਈਐਸਆਈਸੀ ਖਾਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਖਾਤਾ ਨਹੀਂ ਖੁੱਲ੍ਹ ਸਕੇਗਾ। ਆਮਦਨੀ ਵੀ ਟੈਕਸ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ।

ਕਿਵੇਂ ਕਰਵਾਉਣੀ ਹੈ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ – ਇਸ ਸਕੀਮ ਵਿਚ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਲਈ, ਨੇੜਲੇ ਸੀਐਸਸੀ ਕੇਂਦਰ ਵਿਚ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਈਐਫਐਸਸੀ ਕੋਡ ਦੇ ਨਾਲ ਅਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅਤੇ ਬਚਤ ਖਾਤੇ ਜਾਂ ਜਨ ਧਨ ਖਾਤੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਪਾਸਬੁੱਕ, ਚੈੱਕਬੁੱਕ ਜਾਂ ਬੈਂਕ ਸਟੇਟਮੈਂਟ ਨੂੰ ਸਬੂਤ ਵਜੋਂ ਦਰਸਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹਣ ਵੇਲੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਨਾਮਜ਼ਦ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇੱਕ ਵਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਵੇਰਵੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਿਚ ਰਜਿਸਟਰ ਹੋ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਯੋਗਦਾਨ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਕਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਡਾ ਖਾਤਾ ਖੁੱਲ੍ਹ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਕੀਮ ਦਾ ਕਾਰਡ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ 1800 267 6888 ਟੋਲ ਫ੍ਰੀ ਨੰਬਰ ਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।