ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਏਨੇ ਲੱਖ ਦਾ ਲੋਨ,ਜਲਦੀ ਇਸ ਤਰਾਂ ਕਰੋ ਅਪਲਾਈ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਖੇਤੀ ਨੂੰ ਲਾਹੇਵੰਦ ਸੌਦਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਪਰਾਲੇ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ 2022 ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਆਮਦਨ ਦੁੱਗਣੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਯੋਜਨਾ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਿਸਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਖੇਤੀ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਵਿਅਕਤੀ ਜਾਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਜੁੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਹ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ |

ਕੋਈ ਵੀ ਇਸ ਰਕਮ ਨੂੰ ਐਗਰੀ ਕਲੀਨਿਕ ਅਤੇ ਐਗਰੀ ਬਿਜ਼ਨਸ ਸੈਂਟਰ ਸਕੀਮ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ | ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ 45 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ ਲੈਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ | ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਯੋਜਨਾ ਯੋਗ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਨਾਬਾਰਡ ਯਾਨੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ ਫ਼ਾਰ ਐਗਰੀਕਲਚਰ ਐਂਡ ਰੂਰਲ ਡਿਵਲਪਮੈਂਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੋਨ ਦੇਵੇਗਾ |

ਇਹਦਾ ਕਰੋ ਅਪਲਾਈ – ਜੇ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਲਿੰਕ https://www.acabcmis.gov.in/ApplicantReg.aspx ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ | ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਖਲਾਈ ਲਈ ਇਕ ਕਾਲਜ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ | ਇਹ ਸਾਰੇ ਸਿਖਲਾਈ ਕੇਂਦਰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੀ ਇਕ ਸੰਸਥਾ ਨੈਸ਼ਨਲ ਐਗਰੀਕਲਚਰਲ ਐਕਸਟੈਨਸ਼ਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਇੰਸਟੀਚਿਯੂਟ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਹ ਸੰਸਥਾ ਭਾਰਤੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਅਧੀਨ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।

ਕੀ ਹੈ ਸਕੀਮ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ? ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਇਹ ਕਰਜ਼ਾ ਇਸ ਲਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਸ ਨਾਲ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ, ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਜਾਂ ਖੇਤੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਡਿਪਲੋਮਾ ਕੋਰਸ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਖੇਤੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਮਿਲੇ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਵੀ ਮਿਲੇਗਾ ਬਲਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਹੀਂ ਉਸ ਖੇਤਰ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀ ਅੱਗੇ ਵਧ ਸਕਣਗੇ |

ਕਿੰਨੀ ਮਿਲੇਗੀ ਰਕਮ ? – ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਿਖਲਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਿਨੈਕਾਰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੀ ਵਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ ਸੰਸਥਾ ਨਾਬਾਰਡ ਤੋਂ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਲਈ ਪੂਰੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ | ਕਾਰੋਬਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ (ਉੱਦਮੀਆਂ) ਨੂੰ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਪੰਜ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ ਸਮੂਹ ਨੂੰ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਲੋਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ | ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਕਰਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਆਮ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ 36 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਤੇ ਅਨੁਸੂਚਿਤ ਜਾਤੀਆਂ, ਜਨਜਾਤੀਆਂ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ 44 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸਬਸਿਡੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ |ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ, ਕਿਸਾਨ ਟੋਲ ਫਰੀ ਨੰਬਰ 1800-425-1556, 9951851556 ‘ਤੇ ਵੀ ਗੱਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *