ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਖਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹੋਈਆਂ ਸਸਤੀਆਂ-ਜਲਦੀ ਚੱਕੋ ਫਾਇਦਾ

ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਅਸਮਾਨ ਨੂੰ ਛੂਹ ਰਹੇ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ। ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਆਮ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਹੁਣ ਕੁਝ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ

ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਤਕ ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ 60 ਤੋਂ 80 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਵਿਕ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ ਪਿੰਡਾਂ ਅਤੇ ਕਸਬਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਚੂਨ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ‘ਚ ਲੇਡੀਜ਼ ਫਿੰਗਰ, ਲੂਫਾ, ਕਰੇਲਾ, ਕਰੇਲੇ ਦੇ ਭਾਅ 5 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਤਕ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ 20 ਤੋਂ 30 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ‘ਚ ਕਮੀ – ਦਰਅਸਲ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਵਿਆਹਾਂ ਦਾ ਸੀਜ਼ਨ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ‘ਚ ਵੀ ਕੁਝ ਕਮੀ ਆਈ ਹੈ। ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁਸ਼ੀਨਗਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮਹੋਲੀ ਕਸਬੇ ਵਿੱਚ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਨੇਨੁਆ, ਭਿੰਡੀ, ਤੋਰਾਈ, ਕਰੇਲਾ 5 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ, ਪਰਵਾਲ 30 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਟਮਾਟਰ 60 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਟਮਾਟਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਥਾਲੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ।ਸਰਕਾਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਿਕ ਪਿਛਲੇ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਟਮਾਟਰ ਦੀ ਪ੍ਰਚੂਨ ਔਸਤ ਕੀਮਤ 26.27 ਰੁਪਏ ਤੋਂ 54.74 ਫੀਸਦੀ ਵਧ ਕੇ 41.11 ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪਿਆਜ਼ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ 9.18 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਖਪਤਕਾਰ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਅਪਡੇਟਿਡ ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਪਿਆਜ਼ 26.36 ਰੁਪਏ ਦੀ ਔਸਤ ਕੀਮਤ ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੇ 23.94 ਰੁਪਏ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਆਹ ਸਮਾਗਮਾਂ ਵਿੱਚ ਆਲੂਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਲੂ ਦੀ ਕੀਮਤ 21.36 ਰੁਪਏ ਤੋਂ 7.82 ਫੀਸਦੀ ਵਧ ਕੇ 23.03 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਪ੍ਰਚੂਨ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ‘ਚ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 10-20 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.