15 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਮੋਦੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਤੇ ਹਰ ਨਾਗਰਿਕ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗਾ ਫਾਇਦਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜਲਦੀ ਹੀ ਵਨ ਨੈਸ਼ਨ ਵਨ ਰਾਸ਼ਨ ਕਾਰਡ(One Nation One Ration Card) ਦੀ ਤਰਜ਼ ‘ਤੇ ਵਨ ਨੈਸ਼ਨ ਇਕ ਹੈਲਥ ਕਾਰਡ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ 15 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਿਜੀਟਲ ਸਿਹਤ ਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਰ ਨਾਗਰਿਕ ਦਾ ਸਿਹਤ ਡਾਟਾ ਇਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹਰੇਕ ਦਾ ਸਿਹਤ ਆਈਡੀ ਕਾਰਡ ਵੀ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਅੰਕੜਿਆਂ ਵਿਚ, ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਡਾਕਟਰ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗੀ।

ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ ਇਕ ਹੈਲਥ ਕਾਰਡ ਸਕੀਮ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਹਰੇਕ ਨੂੰ ਹੈਲਥ ਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਜਾਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਅਤੇ ਇਲਾਜ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜੋ ਇਸ ਕਾਰਡ ਵਿਚ ਡਿਜੀਟਲ ਰੂਪ ਵਿਚ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਇਸਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਸਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਫਾਇਦਾ ਇਹ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਲਾਜ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸੇ ਹਸਪਤਾਲ ਜਾਂ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਨੁਸਖੇ ਅਤੇ ਟੈਸਟ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈਣੀਆਂ ਪੈਣਗੀਆਂ। ਡਾਕਟਰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਬੈਠਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਵਿਲੱਖਣ ਆਈਡੀ ਰਾਹੀਂ ਸਾਰੇ ਡਾਕਟਰੀ ਰਿਕਾਰਡ ਵੇਖ ਸਕੇਗਾ।

ਹਸਪਤਾਲ, ਕਲੀਨਿਕ, ਡਾਕਟਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਮੈਡੀਕਲ ਡਾਟਾ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕੇਂਦਰੀ ਸਰਵਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਣਗੇ. ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ, ਇਹ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਮਿਸ਼ਨ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਹਰੇਕ ਨਾਗਰਿਕ ਲਈ ਇਕ ਅਨੌਖਾ ਵਿਲੱਖਣ ID ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਲੌਗਇਨ ਇਸੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਜਾਏਗਾ। ਨੈਸ਼ਨਲ ਡਿਜੀਟਲ ਸਿਹਤ ਮਿਸ਼ਨ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚਾਰ ਚੀਜ਼ਾਂ’ ਤੇ ਕੇਂਦ੍ਰਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਆਈਡੀ, ਨਿੱਜੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ, ਡਿਜੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ।15

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *