ਗਾਂ ਜਾਂ ਮੱਝ ਨੂੰ ਹੀਟ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤਾ ਅਤੇ ਆਸਾਨ ਦੇਸੀ ਨੁਸਖਾ,ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਜੀ

ਦੋਸਤੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ ਇਹ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਸ਼ੁ ਹੀਟ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੇ ਜਿਸਦੇ ਕਾਰਨ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।ਪਸ਼ੁ ਹੀਟ ਵਿਚ ਨਾ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨ ਪਸ਼ੂਆਂ ਤੋਂ ਕਿਨਾਰਾ ਕਰਨ ਲੱਗੇ ਹਨ,ਪਸ਼ੁ ਹੀਟ ਵਿੱਚ ਨਾ ਆਉਣ ਕਰਕੇ ਕਈ ਕਿਸਾਨ ਗਾਵਾ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮੱਝਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤੇ ਰੇਟ ਤੇ ਕਟਿਆ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਵੇਚਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ,

ਲੇਕਿਨ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਦੇਸੀ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ,ਜਿਸਦੇ ਸਿਰਫ 3 ਦਿਨ ਦੇ ਇਸਤਮਾਲ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਪਸ਼ੁ ਹੀਟ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ।ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਣ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੈਫਲ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਲੋਕਲ ਪੰਸਾਰੀ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਤੋਂ ਮਿਲ ਜਾਣਗੇ ।ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਜਾਇਫਲ ਲਓ ਇਹ ਜੈਫਲ ਬਹੁਤ ਸਖ਼ਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,

ਇਸ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਅੱਗ ਉੱਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪੱਕਾ ਲਓ ਪਕਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਵੇਲਣੇ ਨਾਲ ਤੋਡ਼ ਲਓ ਅਤੇ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਆਟੇ ਦੇ ਪੇੜੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਾ ਕੇ ਪਸ਼ੁ ਨੂੰ ਖਿਵਾ ਦਿਓ ।ਇਸ ਪੇੜੇ ਦੇ ਉੱਤੇ ਗੁੜ ਜਰੂਰ ਲਗਾ ਲਓ ਜਿਸ ਨਾਲ ਪਸ਼ੁ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਖਾ ਲਵੇਗਾ ।ਇਸ ਤਰਾਂ ਦਾ ਪੇੜਾ ਤੁਸੀਂ ਪਸ਼ੁ ਨੂੰ 3 ਦਿਨ ਲਗਾਤਾਰ ਦੇਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇਸਦਾ ਰਿਜਲਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨਾਲ ਜੇ ਤੁਹਾਡਾ ਪਸ਼ੂ ਡੋਕੇ ਕਰਦਾ ਹੈ ਮਤਲਬ ਦੁੱਧ ਚੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਦੁੱਧ ਥਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲੈ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਉਸਦਾ ਇਲਾਜ਼ ਵੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ।ਦੋਸਤੋਂ ਇੱਕ ਗੱਲ ਦਾ ਧਿਆਨ ਜਰੂਰ ਰੱਖਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜੈਫਲ ਬਹੁਤ ਗਰਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਨਹੀਂ ਖਾਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪਸ਼ੁ ਨੂੰ ਵੀ 3 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *