ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਇਥੇ ਹੋਇਆ ਐਲਾਨ – 17 ਤੋਂ ਲਗੇਗਾ ਦੁਬਾਰਾ ਲੌਕਡਾਊਨ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਰਾਏਗੜ – ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਦੇ ਰਾਏਗੜ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਵਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕੁਲੈਕਟਰ ਵੱਲੋਂ ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਅਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਜਦੋਂਕਿ ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਸਾਰੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਸਮੇਤ ਮੰਦਰਾਂ, ਮਸਜਿਦਾਂ, ਗੁਰਦੁਆਰਿਆਂ ਅਤੇ ਚਰਚਾਂ ਨੂੰ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਿਚ ਬੰਦ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਬੈਂਕਾਂ ਅਤੇ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ|


ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤਾਲੇਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਸ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਕਾਨਾਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜਨਤਕ ਆਵਾਜਾਈ ਸੇਵਾਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਈ-ਰਿਕਸ਼ਾ, ਬੱਸ ਟੈਕਸੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਬੱਸਾਂ ਤਾਲੇ ਵਿਚ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ. ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਸਿਰਫ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮਾਲ ਦੀਆਂ ਹੱਦਾਂ ਅੰਦਰ ਹੀ ਜਰੂਰੀ ਸਮਾਨ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ. ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਵਪਾਰਕ ਆਵਾਜਾਈ ਲਈ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹੱਦਾਂ ਵੀ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।


ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ – ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ. ਫੈਕਟਰੀ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਪਲਾਂਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇ ਕੋਈ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਕਾਰੋਨਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਖਰਚਿਆਂ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਸਹਿਣ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਦਿਹਾਤੀ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਉਦਯੋਗਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ.


ਮੈਡੀਕਲ ਸਟੋਰ ਖੋਲ੍ਹਣ ‘ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਛੂਟ – ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਕਾਰਨ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟੋਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਕਡਾਉਨ ਵਿੱਚ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਦੁੱਧ, ਫਲ, ਰੋਟੀ, ਸਬਜ਼ੀਆਂ, ਅੰਡੇ, ਚਿਕਨ ਵਰਗੀਆਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਲਈ ਸਥਾਈ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 7 ਵਜੇ ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਤਕ ਖੁੱਲਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੈ. ਮੋਬਾਈਲ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ. ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਮਿੱਲਰ ਸਵੇਰੇ 7-10 ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ 5-7 ਵਜੇ ਜਾ ਸਕਣਗੇ, ਰਾਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵੀ ਸਵੇਰੇ 7 ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਤਕ ਖੁੱਲੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *