ਜਾਣੋ 1 ਕਿੱਲੋਵਾਟ ਦਾ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਾਉਣ ਤੇ ਕਿੰਨਾ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ ਤੇ ਇਸ ਤੇ ਕੀ ਚੱਲੇਗਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਦੋਸਤੋਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਗਰਮੀ ਦਾ ਮੌਸਮ ਲੱਗਭੱਗ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਅਤੇ AC ਵਗੈਰਾ ਲਗਾਤਾਰ ਚਲਦੇ ਹਨ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਵਾਉਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ।

ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਿਲੋਵਾਟ ਦਾ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨਾ ਖਰਚ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀ ਇੱਕ ਕਿਲੋਵਾਟ ਦੇ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਉੱਤੇ ਕੀ ਕੀ ਚਲਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤੁਸੀ ਇੱਕ ਕਿਲੋਵਾਟ ਮੋਨੋ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਦੇ ਨਾਲ UTL Gamma plus ਸੋਲਰ ਇੰਵਰਟਰ ਲਗਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ , ਕਿਓਂਕਿ ਇਹ Mppt ਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਨਾਲ ਬਣਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਚਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

ਮੋਨੋ ਪੈਨਲ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪੈਨਲ ਘੱਟ ਧੁਪ ਅਤੇ ਮੀਂਹ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਊਰਜਾ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਨਲ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਤੁਸੀ Loom ਸੋਲਰ ਏਨਰਜੀ ਕੰਪਨੀ ਦਾ 350 ਵਾਟ ਅਤੇ 24 ਵਾਲਟ ਦਾ ਮੋਨੋ ਪੈਨਲ ਖਰੀਦ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਇਸ ਪੈਨਲ ਦੀ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਤੁਹਾਨੂੰ 25 ਸਾਲ ਦੀ ਵਾਰੰਟੀ ਦਿੰਦੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਖਰਚਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ।ਯਾਨੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ 25 ਸਾਲ ਤੱਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਦੀ ਕੋਈ ਚਿੰਤਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ । ਇਸ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਖਰਚ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਨ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖੋ . . .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *