ਆ ਗਿਆ ਫ਼ਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ, ਬਿਨਾ DAP ਅਤੇ ਯੂਰੀਆ ਤੋਂ ਹੋਵੇਗੀ ਫ਼ਸਲ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕਿਸਾਨ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਫਸਲਾਂ ਵਿੱਚ ਯੂਰਿਆ ਅਤੇ DAP ਪਾਉਣਾ ਕਾਫ਼ੀ ਜਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਕਾਫ਼ੀ ਖਰਚਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਕਾਰਨ ਕਿਸਾਨ ਘਾਟੇ ਵਿੱਚ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਕਿਸਾਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਆਪਣੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚ ਯੂਰਿਆ ਅਤੇ DAP ਦਾ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ।

ਸਗੋਂ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਫਸਲ ਤੇ ਪਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਯੂਰਿਆ ਅਤੇ DAP ਪਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦੀ। ਇਸ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਫਸਲ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਿਕਾਰਡ ਉਤਪਾਦਨ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ ਦੀ ਖੋਜ ਕੁਲਦੀਪ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਕੀਤੀ ਹੈ ।

ਅਸੀ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ ਦੀ ਖਾਸੀਅਤ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਦੱਸਣ ਵਾਲੇ ਹਾਂ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ ਨੂੰ ਪਰਾਲੀ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 90 ਫ਼ੀਸਦੀ ਪਰਾਲੀ ਦਾ ਵੇਸਟ ਅਤੇ ਬਾਕਿ 10 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹੋਰ ਚੀਜਾਂ ਪਾਕੇ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਡੀਕੰਪੋਜ ਕਰਕੇ ਇਸਦਾ ਮਿਨੋਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਵੇਸਟੇਜ ਨੂੰ ਬਾਇਲਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਯਾਨੀ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਪਰਾਲੀ ਤੋਂ ਇੱਕ ਤਾਂ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ ਤਿਆਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸਦੇ ਵੇਸਟੇਜ ਨੂੰ ਵੇਚਕੇ ਚੰਗੀ ਕਮਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਰਿਚਾਰਜਰ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਫਸਲਾਂ ਕਾਫ਼ੀ ਚੰਗੀਆਂ ਵੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਤਪਾਦਨ ਵੀ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਸਭਤੋਂ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਪਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਫਸਲ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੈਮਿਕਲ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦੀ। ਇਸ ਫਸਲ ਰਿਚਾਰਜਰ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਜਾਨਣ ਲਈ ਨਿਚੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ…