ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ-ਮਿਲਣਗੇ ਇਹ ਫਾਇਦੇ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੌਕਰੀਪੇਸ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀਆਂ ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। CNBC ਆਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਸੂਤਰਾਂ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਛੇਤੀ ਹੀ 21 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਨਖਾਹ ਹੋਣ ਉਤੇ ਵੀ ESIC ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲ ਸਕੇਗਾ।ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਵਿਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ, ਈਐਸਆਈਸੀ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿਚ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਮੈਡੀਕਲ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦੇ ਨਿਯਮ ਬਦਲ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਲਈ ਕੀਤੇ ਗਏ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਅਨੁਸਾਰ 21000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਨਖਾਹ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 30,000 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਵਾਲਾ ਵੀ ESIC ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕੇਗਾ।ਲੇਬਰ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵਧੇਰੇ ਤਨਖਾਹਾਂ ਵਿੱਚ ਯੋਜਨਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੋਵੇਗਾ। ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਹੋਣ ਉਤੇ, ਵਿੱਤੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸੀਮਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਜਲਦੀ ਹੀ ਈਐਸਆਈਸੀ ਬੋਰਡ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਈਐਸਆਈਸੀ ਦੇ ਬੋਰਡ ਆਫ਼ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ 24 ਮਾਰਚ ਤੋਂ 31 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੇ ਲਾਭ ਅਧੀਨ ਅਦਾਇਗੀ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਗੁਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ। ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਹੁਣ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਔਸਤ ਤਨਖਾਹ ਦਾ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਹੁਣ, ਲਾਭ ਲਈ ਦਾਅਵਾ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੇ 30 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ 90 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਕਰਨਾ ਸੰਭਵ ਸੀ। ਹੁਣ ਕਰਮਚਾਰੀ ਆਪਣਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਾਲਕ ਦੁਆਰਾ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣੀ ਪੈਂਦੀ ਸੀ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਈਐਸਆਈਸੀ ਬੋਰਡ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਲਏ ਗਏ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਤਕਰੀਬਨ 40 ਲੱਖ ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਈਐਸਆਈਸੀ ਬੋਰਡ ਨੇ ਅਟਲ ਬੀਮਾਯੁਕਤ ਵਿਅਕਤੀ ਭਲਾਈ ਸਕੀਮ ਅਧੀਨ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੇ ਲਾਭ ਅਧੀਨ ਅਦਾਇਗੀ ਵਧਾਉਣ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡ ਵਿੱਚ ਢਿੱਲ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *