ਹੁਣ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਪਵੇਗਾ ਗੱਡੀ ਦਾ ਨੰਬਰ, ਇੱਕ ਨੰਬਰ ਚੱਲੇਗਾ ਸਾਰੀ ਉਮਰ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੀ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਨਵੇਂ ਨੰਬਰ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ‘ਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਖਰਚਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀਸਾਡੇ ਵਾਹਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਨੰਬਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਸਭ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਤੁਸੀ ਨਵੇਂ ਵਾਹਨ ਲਈ ਨਵਾਂ ਨੰਬਰ ਲੈਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਪੁਰਾਣੇ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਤੇ ਨੂੰ ਹੀ ਨਵੇਂ ਵਾਹਨ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਵਾ ਸਕੋਗੇ। ਯਾਨੀ ਤੁਸੀ ਪੁਰਾਣੇ ਵਾਹਨ ਦੇ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਹੀ ਨਵੇਂ ਵਾਹਨ ਤੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਪਾਓਗੇ।

ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਹ ਆਦੇਸ਼ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖੀਆਂ ਗਈਆਮ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੰਨ ਲਓ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪੁਰਾਣੀ ਬਾਇਕ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਬਾਇਕ ਖਰੀਦਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਅਜਿਹੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਕਾਰ ਖਰੀਦ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਨਹੀਂ ਲੈ ਪਾਓਗੇ। ਯਾਨੀ ਤੁਸੀ ਇਸਦਾ ਫਾਇਦਾ ਸਿਰਫ ਪੁਰਾਣੀ ਬਾਇਕ ਤੋਂ ਨਵੀਂ ਬਾਇਕ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੀ ਕਾਰ ਤੋਂ ਨਵੀਂ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਰੱਖੀ ਗਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸ਼ਰਤ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਤੁਸੀ ਜਿਸ ਪੁਰਾਣੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਯੂਜ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਂਦੇ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੁਸੀ ਉਸਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਕਾਰ ਖਰੀਦਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਕਮਰਸ਼ਿਅਲ ਯੂਜ਼ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ। ਯਾਨੀ ਕਿ ਨਿਯਮ ਸਾਫ਼ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਵਾਹਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਅਤੇ ਕਮਰਸ਼ਿਅਲ ਵਾਹਨ ਤੋਂ ਕਮਰਸ਼ਿਅਲ ਵਾਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿੱਚ ਹੀ ਪੁਰਾਣੇ ਨੰਬਰ ਲੈ ਸਕੋਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਫੀਸ ਭਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਨਵੀਂ ਕਾਰ ਨੂੰ ਪੁਰਾਣੇ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਵਾਉਣਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 25,000 ਰੁਪਏ ਫੀਸ ਰੱਖੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਬਾਇਕ ਉੱਤੇ ਪੁਰਾਣ ਨੰਬਰ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ 1,000 ਰੁਪਏ ਫੀਸ ਦੇਣੀ ਪਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *