ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਫਾਸਟੈਗ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਵਾਲੀ ਖ਼ਬਰ-ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਹਾਈਵੇ ਉਤੇ ਚੱਲਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਇਸ ਖਬਰ ਬਾਰੇ ਜਾਣਨਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਡਿਜੀਟਲ ਅਦਾਇਗੀ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਸੰਬੰਧੀ ਇਕ ਨਿਯਮ ਬਦਲਿਆ ਹੈ। ਰਾਜ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਹਰ ਵਾਹਨ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ‘ਤੇ ਹੁਣ ਫਾਸਟੈਗ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਇਕ ਨਵਾਂ ਤਰੀਕਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੁਣ ਇਕ ਨਿਯਮ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਸਿਰਫ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿਚ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਹੀ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਵਿਚ ਛੋਟ ਮਿਲੇਗੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਜਾਇਜ਼ ਫਾਸਟੈਗ ਹੋਵੇਗਾ। ਭਾਵ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਕਦ ਅਦਾ ਕਰਕੇ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿਚ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣ ‘ਤੇ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਵਿਚ ਛੋਟ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ।

ਛੋਟ ਸਿਰਫ Fastag ‘ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ – ਕਈ ਟੋਲ ਟੈਕਸਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਕੁਝ ਖਾਸ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ ਕੁਝ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ‘ਤੇ ਛੋਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਛੋਟ ਸਿਰਫ ਉਦੋਂ ਮਿਲੇਗੀ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਫਾਸਟ ਟੈਗ ਲੱਗੇਗਾ। ਡਿਜੀਟਲ ਭੁਗਤਾਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਇਹ ਨਿਯਮ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭੁਗਤਾਨ ਸਮਾਰਟ ਕਾਰਡ, ਫਾਸਟੈਗ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰੀਪੇਡ ਉਪਕਰਣ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਬਦਲਾਅ ਉਸ ਸਮੇਂ ਲਾਭਕਾਰੀ ਸਿੱਧ ਹੋਵੇਗੀ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਾਪਸ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਛੋਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਕੋਈ ਰਸੀਦ ਲੈਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੋਏਗੀ। ਜੇ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਾਪਸ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਫਾਸਟੈਗ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚੋਂ ਛੋਟ ਲਾਗੂ ਕਰਕੇ ਪੈਸੇ ਕੱਟੇ ਜਾਣਗੇ।

ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *