ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ- ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਮਿਲੇਗਾ 300 ਰੁਪਏ ਸਸਤਾ ਬਸ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ਇਹ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਕੰਮ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਸਿਲੰਡਰ ਲਈ ਸਬਸਿਡੀ ਸਿਰਫ 10-20 ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਬਸਿਡੀ ਦੀ ਰਕਮ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਘਰੇਲੂ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ‘ਤੇ ਸਬਸਿਡੀ 153.86 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ 291.48 ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੋਈ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਲਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ 312.48 ਰੁਪਏ ਤਕ ਸਬਸਿਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ 174.86 ਰੁਪਏ ਹੁੰਦੀ ਸੀ।


ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ‘ਤੇ ਸਬਸਿਡੀ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਬਸਿਡੀ ਵਾਲੇ ਖਾਤੇ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾ ਪਏਗਾ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 300 ਰੁਪਏ ਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ਆਏਗੀ।

ਜੇ ਤੁਹਾਡਾ ਐਲਪੀਜੀ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਬੈਠੇ ਇਸ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੰਡੇਨ ਗਾਹਕ https://cx.indianoil.in ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਗੈਸ ਗਾਹਕ https://ebharatgas.com ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਐਲਪੀਜੀ ਕਨੈਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਨਾਲ ਜੋੜ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧ ਰਹੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨਾਲ ਘਰੇਲੂ ਗੈਸ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਈ ਹੈ। 4 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੱਕ, ਘਰੇਲੂ ਸਿਲੰਡਰ ਜੋ 594 ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਸੀ। ਹੁਣ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ 819 ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਨਵੰਬਰ ਅਤੇ ਮਾਰਚ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ 225 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਲਗਭਗ 25 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੈ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ ਪੇਟੀਐਮ ਦੁਆਰਾ ਗੈਸ ਬੁਕਿੰਗ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਪੇਟੀਐਮ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬੂਕਰਜ਼ ਨੂੰ 100 ਰੁਪਏ ਦੀ ਛੂਟ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਅੱਜ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੇਟੀਐਮ ਨਾਲ ਕਦੇ ਵੀ ਗੈਸ ਬੁੱਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *