ਅੱਜ ਤੋਂ ਬਦਲ ਜਾਣਗੀਆਂ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਸਤੰਬਰ (1 September 2020) ਤੋਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਦਲ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਜਿਹੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਐਲਪੀਜੀ, ਹੋਮ ਲੋਨ, ਈਐਮਆਈ, ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ(LPG, Home Loan, EMI, Airlines) ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਭ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ…

LPG ਸਿਲੰਡਰ ਕੀਮਤ ਤਬਦੀਲੀ – ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਐਲਪੀਜੀ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਸਸਤੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਐਲਪੀਜੀ, ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਅਤੇ ਪੀ ਐਨ ਜੀ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ। 1 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ, ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਬਦਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿਚ ਕੋਈ ਤਬਦੀਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਬਦਲਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ 1 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਕੰਪਨੀਆਂ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਸੋਧ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਸਤੰਬਰ ਵਿੱਚ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਵੇਗੀ।

ਉਡਾਣ ਯਾਤਰਾ ਮਹਿੰਗੀ ਹੋਏਗੀ – 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਹਿਰੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਘਰੇਲੂ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਤੋਂ ਉੱਚ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੀਸ (ਏਐਸਐਫ) ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਘਰੇਲੂ ਯਾਤਰੀਆਂ ਤੋਂ ਹੁਣ ਏਐਸਐਫ ਦੀ ਫੀਸ ਵਜੋਂ 150 ਦੀ ਥਾਂ 160 ਰੁਪਏ ਵਸੂਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ, ਜਦਕਿ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਤੋਂ 4.85 ਡਾਲਰ ਦੀ ਬਜਾਏ 5.2 ਡਾਲਰ ਵਸੂਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਈਐਮਆਈ ਦਾ ਭਾਰ ਵਧੇਗਾ, ਖਤਮ ਹੋਵੇਗਾ ਮੋਰੇਟੋਰੀਅਮ – ਈਐਮਆਈ ਅਦਾਇਗੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਝਟਕਾ ਲੱਗੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਸੰਕਟ ਕਾਰਨ ਇਸ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਵਿਚ ਲੋਕ ਈਐਮਆਈ ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਉਹ 31 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ (ਐਸਬੀਆਈ) ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਨੈਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ (ਪੀ ਐਨ ਬੀ) ਵੱਲੋਂ ਅਗਲੇ ਹਫਤੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਬੈਂਕਿੰਗ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਸਥਿਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਰਿਟੇਲ ਲੋਨ (ਮਕਾਨ, ਆਟੋ, ਨਿੱਜੀ ਲੋਨ ਵਰਗੀਆਂ ਟਰਮ ਲੋਨ ਸਕੀਮਾਂ ਅਧੀਨ ਲਏ ਗਏ ਕਰਜ਼ੇ) ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਾ ਹੈ ਇਸਦਾ ਖਾਕਾ ਸਪਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ – ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਮੈਟਰੋ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅਨਲੌਕ 4 ਦਾ ਚੌਥਾ ਪੜਾਅ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਨੂੰ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਸੰਚਾਲਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇੰਡੀਗੋ ਏਅਰਲਾਇੰਸ ਦੀਆਂ ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੀਆਂ – ਬਜਟ ਏਅਰਲਾਇੰਸ ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਉਡਾਣਾਂ ਸਟੈਪ ਬੁਆਏ ਸਟੈਪ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ, ਕੋਲਕਾਤਾ ਅਤੇ ਸੂਰਤ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਵੀ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਕੰਪਨੀ ਭੋਪਾਲ-ਲਖਨ. ਮਾਰਗ ‘ਤੇ 180 ਸੀਟਰ ਵਾਲੀ ਏਅਰ ਬੱਸ -320 ਚਲਾਏਗੀ। ਇਹ ਉਡਾਣ ਹਫਤੇ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਸੋਮਵਾਰ, ਬੁੱਧਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰੇਗੀ. ਪਹਿਲੀ ਉਡਾਣ 26 ਅਗਸਤ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭੋਪਾਲ ਪਹੁੰਚੇਗੀ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਸ਼ਡਿ Bhਲ ਵਿਚ ਭੋਪਾਲ ਤੋਂ ਪ੍ਰਿਆਗਰਾਜ, ਆਗਰਾ, ਕੋਲਕਾਤਾ, ਸੂਰਤ, ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਅਤੇ ਆਗਰਾ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਰ ਕੋਰੋਨਾ ਸਮਾਂ ਸਮੇਤ ਕੁਝ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀਆਂ। ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ, ਕੋਲਕਾਤਾ ਅਤੇ ਸੂਰਤ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਦਾ ਸ਼ਡਿ .ਲ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਬੁਕਿੰਗ 1 ਸਤੰਬਰ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਸਕੂਲ ਖੱਲ੍ਹ ਸਕਦੇ – ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਅਨਲੌਕ -4 ਵਿੱਚ ਕਈ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨਾਲ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ 14 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਸਕੂਲਾਂ ਲਈ ਅਨਲੌਕ 4 ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ‘ਤੇ ਸਕੱਤਰਾਂ ਦੇ ਸਮੂਹ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਖਰੀ ਅਨਲੌਕ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ 4.0 ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Ola-Uber ਡਰਾਈਵਰ ਹੜਤਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ – ਐਪ ਅਧਾਰਤ ਕਾਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਓਲਾ ਅਤੇ ਉਬੇਰ ਦੇ ਚਾਲਕਾਂ ਨੇ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਵਿੱਚ ਹੜਤਾਲ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਕੈਬ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕਿਰਾਏ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਅਤੇ ਲੋਨ ਦੀ ਰੀਪੇਮੈਂਟ ਦੇ ਮੋਰਚੇ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰਕੇ ਹੜਤਾਲ ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਸਰਵਵਦਿਆ ਡਰਾਈਵਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਕਮਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਸਾਡੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਹੱਲ ਕੱਢਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਲਗਭਗ 2 ਲੱਖ ਡਰਾਈਵਰ ਇਸ ਹੜਤਾਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੇ।

ਜੀਐਸਟੀ ਦੇਣਦਾਰੀ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ‘ਤੇ 18% ਵਿਆਜ – ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਗੁਡਜ਼ ਐਂਡ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਟੈਕਸ (ਜੀ.ਐੱਸ.ਟੀ.) ਦੇ ਭੁਗਤਾਨ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਉਹ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਕੁਲ ਟੈਕਸ ਦੇਣਦਾਰੀ ਉੱਤੇ ਵਿਆਜ ਵਸੂਲ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ, ਉਦਯੋਗ ਨੇ ਜੀਐਸਟੀ ਭੁਗਤਾਨ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਲਗਭਗ 46,000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਬਕਾਇਆ ਵਿਆਜ਼ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼’ ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਸੀ. ਵਿਆਜ ਕੁੱਲ ਦੇਣਦਾਰੀ ਤੇ ਵਸੂਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ।

ਜੀਐਸਟੀ ਪਰਿਸ਼ਦ ਦੀ ਕੇਂਦਰੀ ਅਤੇ ਰਾਜ ਦੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੀ 39 ਵੀਂ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਕਿ 1 ਜੁਲਾਈ 2017 ਤੋਂ ਜੀਐਸਟੀ ਦੇ ਭੁਗਤਾਨ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਲਈ ਕੁੱਲ ਟੈਕਸ ਦੇਣਦਾਰੀ ’ਤੇ ਵਿਆਜ ਵਸੂਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਕਾਨੂੰਨ ਨੂੰ ਸੋਧਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੇਂਦਰੀ ਅਪ੍ਰਤੱਖ ਟੈਕਸ ਅਤੇ ਕਸਟਮ ਬੋਰਡ (ਸੀਬੀਆਈਸੀ) ਨੇ 25 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ 1 ਸਤੰਬਰ 2020 ਤੋਂ ਕੁਲ ਟੈਕਸ ਦੇਣਦਾਰੀ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਵਸੂਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਟੈਕਸਦਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ 1 ਜੁਲਾਈ 2017 ਦੀ ਬਜਾਏ 1 ਸਤੰਬਰ 2020 ਤੋਂ ਬਾਕੀ ਟੈਕਸ ਦੇਣਦਾਰੀ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *