ਜਲਦ ਹੀ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਚ’ ਆਉਣਗੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਰੁਪਏ,ਹੁਣੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਦਿੱਤੇ ਵੱਡੇ ਆਦੇਸ਼-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਸੀ ਬੀ ਡੀ ਟੀ (CBDT) ਨੇ ‘ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਐਕਟ ਦੇ ਸੈਕਸ਼ਨ-269 ਏ ਤਹਿਤ ਤੈਅ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਨਿਕ ਪਲੇਟਫ਼ਾਰਮ ਉੱਤੇ ਫ਼ੀਸ ਲਗਾਉਣ ਸਬੰਧੀ ਇੱਕ ਸਰਕੁਲਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਪਲੇਟਫ਼ਾਰਮ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਟਰਾਂਜੇਕਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਚਾਰਜ ਨਾ ਲਗਾਓ।


ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਡਿਜੀਟਲ ਟਰਾਂਜੇਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹ ਕਰਨ ਅਤੇ ਘੱਟ ਕੈਸ਼ ਵਾਲੀ ਇੱਕੋ ਨਾਮੀ ਦੀ ਤਰਫ਼ ਵਧਣ ਲਈ ਵਿੱਤ ਅਧਿਨਿਯਮ 2019 ਵਿੱਚ ਧਾਰਾ 269ਏ ਸਿਊ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਜੋੜਿਆ ਹੈ। ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਤਹਿਤ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 50 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਾ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤਤਕਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਤੈਅ ਇਲੈੱਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਪਲੇਟਫ਼ਾਰਮ ਤੋਂ ਪੇਮੈਂਟ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰੋ।


ਸੀ ਬੀ ਡੀ ਟੀ ਨੇ ਸਰਕੁਲਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 1 ਜਨਵਰੀ 2020 ਨੂੰ ਜਾਂ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੈਅ ਇਲੈੱਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਮੋੜ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕੀਤੇ ਗਏ ਟਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਤਰਾਂ ਦਾ ਚਾਰਜ ਵਸੂਲਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਤਤਕਾਲ ਵਾਪਸ ਕਰੀਏ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਲੈਣ – ਦੇਣ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਚਾਰਜ ਨਹੀਂ ਲਵੋ।

ਸੀ ਬੀ ਡੀ ਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦਸੰਬਰ 2019 ਵਿੱਚ ਸਪਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਇੱਕ ਜਨਵਰੀ 2020 ਤੋਂ ਰੁਪਏ ਵਾਲੇ ਡੇਬਿਟ ਕਾਰਡ , ਯੂਨਿਫਾਇਡ ਪੇਮੈਂਟ ਇੰਟਰਫੇਸ (ਯੂ ਪੀ ਆਈ/ ਭੀਮ- ਯੂ ਪੀ ਆਈ) ਅਤੇ ਯੂ ਪੀ ਆਈ ਕਵਿਕ ਰਿਸਪਾਂਸ ਕੋਡ (ਕਿਊ ਆਰ ਕੋਡ) ਤੈਅ ਇਲੈੱਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਟਰਾਂਜੇਕਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਮਰਚੈਂਟ ਡਿਸਕਾਊਟ ਰੇਟ (MDR) ਸਹਿਤ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਚਾਰਜ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *