ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ-ਹੁਣ ਤੋਂ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਘਰ ਇਕੱਲਿਆਂ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਕੋਵਡ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਪੋਸਟਰਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਸਮਾਜਿਕ ਇਕੱਲਤਾ ਦੇ ਡਰ ਅਤੇ ਕਲੰਕ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਲੰਕ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਕਦਮ ਵਿੱਚ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਦੇ ਬਾਹਰ ਪੋਸਟਰ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਚਿਪਕਾਏ ਗਏ ਪੋਸਟਰ ਹਟਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਕਦਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਅਜਿਹੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਹੋਈ ਕਲੰਕ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਟੈਸਟ ਦੇ ਡਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਕਾਰਦੇ ਹੋਏ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਜਾਂਚ, ਜਾਂਚ ਲਈ ਬਾਹਰ ਆਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨਕ ਸਦਮੇ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਮਰੀਜ਼ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੋਸਟਰਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਦੁਖੀ ਦੇਖੇ ਗਏ ਸਨ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੋਸਟਰਾਂ ਦੇ ਅਣਚਾਹੇ ਅਤੇ ਅਣਚਾਹੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜਿਕ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗਤਾ ਅਤੇ ਕਲੰਕ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਚਿੰਤਾ ਅਤੇ ਪੱਖਪਾਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਬਿਪਤਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਐਕਟ, ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਰੋਗ ਐਕਟ ਅਤੇ ਆਈਪੀਸੀ ਅਧੀਨ ਸਜ਼ਾ ਯੋਗ ਅਪਰਾਧ ਹੈ।

ਇਹ ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਭਲਾਈ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਅਤੇ ਆਈ ਸੀ ਐਮ ਆਰ ਦੀਆਂ ਸਿਫਾਰਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਅਸਿਮੋਟੋਮੈਟਿਕ/ਹਲਕੇ ਜਿਹੇ ਲੱਛਣ ਵਾਲੇ ਕੋਵੀਡ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਹੋਮ ਇਕੱਲਤਾ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।

ਦਰਅਸਲ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ, ਸਥਾਨਕ ਸਿਹਤ ਅਥਾਰਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰੰਤਰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਦਿਆਂ, ਇਹਨਾਂ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਘਰਾਂ ਦੇ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਹੋਣ ਦੀ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਵਕਾਲਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਸਹੂਲਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *