ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਸ ਯੋਜਨਾਂ ਤਹਿਤ ਹੁਣ ਸਿਰਫ਼ ਏਨੇ ਵਿਚ ਮਿਲੇਗਾ ਨਵਾਂ ਘਰ-ਉਠਾਓ ਫਾਇਦਾ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਘਰ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਆਵਾਸ ਯੋਜਨਾ (Pradhan Mantri Awas Yojana) ਤਹਿਤ ਸਬਸਿਡੀ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਆਵਾਸ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਸ਼ੀਦ 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ 19 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ 3516 ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਆਵਾਸ ਲਈ ਬੁਕਿੰਗ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਇਹ ਮਕਾਨ ਗਰੀਬ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 3.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਮਿਲਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੁੱਲ 3516 ਮਕਾਨ ਬੁੱਕ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਲਖਨਊ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ 816 ਘਰਾਂ ਦੀ ਬੁਕਿੰਗ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਘਰ ਖਰੀਦਣ ਦੇ ਚਾਹਵਾਨ ਲੋਕ 15 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਆਨ ਲਾਈਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਘਰ ਖਰੀਦਾਂ ਵਾਲੇ ਨੂੰ CLSS ਜਾਂ ਕਰੈਡਿਟ ਲਿੰਕਡ ਸਬਸਿਡੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਘਰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਹੋਮ ਲੋਨ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਸਬਸਿਡੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਆਵਾਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਲਿੰਕਡ ਸਬਸਿਡੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ 31 ਮਾਰਚ 2021 ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਨਾਲ ਮੱਧ ਵਰਗ ਦੇ 2.50 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਾਯੋਜਿਤ ਯੋਜਨਾ ਹੈ, ਜੋ 25 ਜੂਨ 2015 ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।ਇਸ ਬੁਕਿੰਗ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਕਾਨ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਆਮਦਨ 3 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ। ਰਾਜ ਦੇ ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 3.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਮਕਾਨ ਮਿਲਣਗੇ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਰਕਮ 3 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਯੂਪੀ ਹਾਊਸਿੰਗ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਕੌਂਸਲ ਨੇ 5 ਸਾਲ ਦੀ ਕਿਸ਼ਤ ‘ਤੇ ਮਕਾਨ ਦੇਣ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਘਟਾ ਕੇ 3 ਸਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉਪਲਬਧ ਮਕਾਨ ਦਾ ਕਾਰਪੇਟ ਖੇਤਰ 22.77 ਵਰਗਮੀਟਰ ਅਤੇ ਸੁਪਰ ਖੇਤਰ 34.07 ਵਰਗ ਮੀਟਰ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *