1 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਬਦਲ ਜਾਣਗੇ ਇਹ ਨਿਯਮ,ਹੁਣ ਤੋਂ…. ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੇ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ (ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਹੋਮ ਡਿਲਿਵਰੀ) ਦੀ ਹੋਮ ਡਿਲੀਵਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਪਹਿਲਾਂ ਵਰਗੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਡਿਲੀਵਰੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਘਰੇਲੂ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਚੋਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਤੇ ਸਹੀ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ 1 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਨਵਾਂ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਡਿਲੀਵਰੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਨਵਾਂ ਸਿਸਟਮ ਕੀ ਹੈ ਤੇ ਘਰ ਦੀ ਹੋਮ ਡਿਲੀਵਰੀ ਕਿਵੇਂ ਹੋਵੇਗੀ, ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਕੁਝ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ:

ਇਸ ਨਵੀਂ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਡੀਏਸੀ ਅਰਥਾਤ ਡਿਲੀਵਰੀ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਕੋਡ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਸਿਰਫ ਬੁਕਿੰਗ ਕਰਕੇ ਸਿਲੰਡਰ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਤੇ ਇੱਕ ਕੋਡ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ ਡਿਲਿਵਰੀ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਕੋਡ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਉਂਦੇ, ਉਦੋਂ ਤਕ ਡਿਲੀਵਰੀ ਪੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇ ਕੋਈ ਗਾਹਕ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਨੂੰ distributor ਕੋਲ ਅਪਡੇਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਡਿਲਿਵਰੀ ਲੜਕੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਐਪ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸਦੇ ਦੁਆਰਾ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਵਿੱਚ ਅਪਡੇਟ ਕਰ ਸਕੋਗੇ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਡ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ।

ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਵਧ ਜਾਣਗੀਆਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਗਲਤ ਹੈ ਤੇ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਗਲਤ ਹੈ, ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਪਹਿਲੇ 100 ਸਮਾਰਟ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਬਾਕੀ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਜਾਏਗਾ।

ਇਸ ਦਾ ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੀ 95 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਦਰ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਸਿਸਟਮ ਵਪਾਰਕ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ, ਸਿਰਫ ਇਹ ਨਿਯਮ ਘਰੇਲੂ ਲਈ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ।