ਜੇਕਰ 19 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਵਾਹਨਾਂ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਇਹ ਕੰਮ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਪਵੇਗਾ ਵੱਡਾ ਪੰਗਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵਾਹਨ ਵਿਚ ਉੱਚ ਸਿਕਿਓਰਟੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਨਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਫਿਟਨੈੱਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੇਣ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਸੀ। ਪਰ 15 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਐਚ.ਐਸ.ਆਰ.ਪੀ. ਤੋਂ ਬਗੈਰ ਵਾਹਨਾਂ ਦੇ ਆਰ.ਟੀ.ਓ. ਵਿਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ 13 ਕੰਮਾਂ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਐਚ.ਐਸ.ਆਰ.ਪੀ. ਇੱਕ ਹੋਲੋਗ੍ਰਾਮ ਸਟਿੱਕਰ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਵਾਹਨ ਦੇ ਇੰਜਨ ਅਤੇ ਚੈਸੀ ਨੰਬਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਵਾਹਨ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਹੂਲਤ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਨੰਬਰ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਮਸ਼ੀਨ ਨਾਲ ਲਿਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਲੇਟ ‘ਤੇ ਇਕ ਕਿਸਮ ਦੀ ਪਿੰਨ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਹਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇਗੀ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਪਿੰਨ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਹਨ ਦੀ ਪਲੇਟ ਫੜ ਲੈਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਦੋਵਾਂ ਪਾਸਿਆਂ ਤੋਂ ਲਾਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਖੁੱਲੇਗਾ। ਇਸ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨ ‘ਤੇ ਨਕਲੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਨਹੀਂ ਲਗਾ ਸਕੇਗਾ।

19 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਣਗੇ ਇਹ ਕੰਮ

 • ਬਿਨਾਂ ਐਚ.ਐਸ.ਆਰ.ਪੀ. ਦੇ ਵਾਹਨ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੀ ਦੂਜੀ ਕਾਪੀ
 • ਵਾਹਨ ਦੀ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ
 • ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਬਦਲਿਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ
 • ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ ਦਾ ਨਵੀਨੀਕਰਣ
 • ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ ਦਾ ਨਵੀਨੀਕਰਣ

 • ਨੋ ਆਬਜੈਕਸ਼ਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ
 • ਹਾਈਪੋਥੈਕੇਸ਼ਨ ਰੱਦ
 • ਹਾਈਪੋਥੈਕੇਸ਼ਨ ਐਡੋਰਸਮੈਂਟ
 • ਨਵਾਂ ਪਰਮਿਟ
 • ਅਸਥਾਈ ਪਰਮਿਟ
 • ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪਰਮਿਟ
 • ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਰਮਿਟ

ਆਰ.ਟੀ.ਓ. ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵਿਸ਼ਵਜੀਤ ਪ੍ਰਤਾਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਕਿਸੇ ਵਾਹਨ ਕੋਲ ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਪਲੇਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕ ਵਾਹਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ 13 ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾ ਸਕੇਗਾ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਇਸ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਕਿਵੇਂ ਭਰੀਏ  – ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਪਲੇਟ ਅਤੇ ਕਲਰ ਕੋਡ ਸਟਿੱਕਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਅਸਾਨ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਲੇਟਾਂ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਦੋ ਵਿਕਰੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਪੋਰਟਲ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ bookmyhsrp.com/index.aspx ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿੱਜੀ ਜਾਂ ਜਨਤਕ ਵਾਹਨਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਇੱਕ ਵਿਕਲਪ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕਦਮ-ਦਰ-ਕਦਮ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣੀ ਪਏਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇ ਡਰਾਈਵਰ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨ ਵਿਚ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਪਲੇਟ ਲੱਗੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਟਿੱਕਰ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਪੋਰਟਲ  www.bookmyhsrp.com ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ।<

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *