ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵੀ ਹੈ 10 ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਹ ਨੋਟ ਤਾਂ ਅੱਜ ਹੀ ਮਿਲਣਗੇ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ,ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ…..

ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਵਿਚ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਕਮਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਲੱਭ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਘਰ ਬੈਠੇ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਕਮਾਉਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਕੁਝ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸਿਰਫ ਇੱਕ 10 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ … ਅਤੇ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੁਹਾਡੇ ਹੋਣਗੇ। ਆਓ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਹੜਾ 10 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ… ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਕਮਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ-

1 ਨੋਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਣਾ ਦੇਵੇਗਾ ਅਮੀਰ – ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਨਵੇਂ ਨੋਟ ਹਰ ਥਾਂ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚੋਂ ਅਲੋਪ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਪੁਰਾਣਾ 10 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਮਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਸੀਂ 10 ਰੁਪਏ ਦੇ ਜਿਸ ਨੋਟ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਉਹ ਕਈ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਚਲਦਾ ਸੀ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੋਟ ਚਲਦੇ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਸ਼ਾਇਦ ਹੁਣ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਤਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਹਿਲਾਂ 10 ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟ ‘ਤੇ ਅਸ਼ੋਕਾ ਸਤੰਭ ਬਣਿਆ ਹੁੰਦਾ ਸੀ। 3 ਮੂੰਹ ਵਾਲੇ ਸ਼ੇਰ ਦਾ ਇਹ ਨੋਟ ਹੁਣ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੈ, ਪਰ ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇਹ ਨੋਟ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਚਮਕ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਕਿੰਨੇ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣਗੇ? ਇਸ 1 ਨੋਟ ਬਦਲੇ ਤੁਹਾਨੂੰ 20-25 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੋਟ ਨੂੰ ਘਰ ਵਿਚ ਆਨਲਾਈਨ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਨੋਟ ਕਿੱਥੇ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ…ਇਹ ਨੋਟ ਇੰਡੀਆ ਮਾਰਟ, ਸ਼ਾਪਕਲੂਜ਼ (Shopclues) ਅਤੇ ਮਰੂਧਰ ਆਰਟਸ ਉਤੇ ਘਰ ਬੈਠੇ ਚੰਗੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਵੇਚੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੋਟ ਲਈ ਵਧੀਆ ਕੀਮਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੋਟਾਂ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਸਾਈਟ ਉਤੇ ਜਾ ਕੇ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਬਦਲੇ ਵਿਚ ਤੁਹਾਨੂੰ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣਗੇ।

1943 ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ – ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਨੋਟ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਰਾਜ ਨੇ 1943 ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਨੋਟ ਉੱਤੇ ਭਾਰਤੀ ਸੀ ਡੀ ਦੇਸ਼ਮੁਖ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਹਨ। 10 ਰੁਪਏ ਦੇ ਇਸ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਅਸ਼ੋਕਾ ਸਤੰਭ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਇੱਕ ਕਿਸ਼ਤੀ ਹੈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਪਿਛਲੇ ਪਾਸੇ ਇਸ ਨੋਟ ਦੇ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸਿਆਂ ਉਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਵਿਚ 10 Rupees ਲਿਖਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *