ਤਿਉਹਾਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਚ’ SBI ਬੈਂਕ ਨੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ,ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਫੇਸਟਿਵ ਸੀਜ਼ਨ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਮੁਖੀ ਬੈਂਕ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਆਫਰਜ਼ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਕੜੀ ‘ਚ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਬੈਂਕ ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ (SBI) ਘਰ ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ ਲਈ ਬੇਹੱਦ ਆਕਰਸ਼ਕ ਆਫਰਜ਼ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹੈ।

ਬੈਂਕ ਨੇ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਹੋਮ ਦਰਜ਼ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ‘ਚ 0.25 ਫੀਸਦੀ ਤਕ ਦੀ ਛੋਟ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਐਲਾਨ ਮੁਤਾਬਕ ਐੱਸਬੀਆਈ ਦੇ ਹੋਮ ਕਰਜ਼ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 75 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦਾ ਘਰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ 0.25 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ‘ਤੇ ਛੋਟ ਮਿਲੇਗੀ। ਇਹ ਛੋਟ ਸਿਬਿਲ ਸਕੋਰ ‘ਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਹੋਵੇਗੀ ਤੇ ਯੋਨੋ ਐਪ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਰਾਹੀਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਮਿਲੇਗੀ।


ਐੱਸਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਕੀਤੀ ਫੇਸਟਿਵ ਆਫਰਜ਼ ਦੇ ਐਲਾਨ ਤਹਿਤ ਬੈਂਕ ਦੇਸ਼ਭਰ ‘ਚ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਦੋ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੇ ਹੋਮ ਕਰਜ਼ ‘ਤੇ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਸਕੋਰ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ 0.10 ਫੀਸਦੀ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ 0.20 ਫੀਸਦੀ ਤਕ ਦੀ ਛੋਟ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ। ਇਹ ਛੋਟ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਅੱਠ ਮੋਟ੍ਰੋ ਸਿਟੀਜ਼ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੇ ਹੋਮ ਕਰਜ਼ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਮਿਲੇਗੀ।


ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਦਾ ਕਹਿਣ ਹੈ ਕਿ ਉਹ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੇ ਹੋਮ ਕਰਜ਼ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਘੱਟ ਵਿਆਜ ਦਰ ਆਫਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 6.90 ਫੀਸਦੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਐੱਸਬੀਆਈ ਨੇ ਕਾਰ ਕਰਜ਼, ਗੋਲਡ ਕਰਜ਼ ਤੇ ਪਰਸਨਲ ਕਰਜ਼ ‘ਤੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਫੀਸ ‘ਚ 100 ਫੀਸਦੀ ਛੋਟ ਦਾ ਐਲਾਨ ਆਪਣੇ ਸਪੈਸ਼ਲ ਆਫਰ ‘ਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਬੈਂਕ ਦੇ ਰੀਟੇਲ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 7.5 ਫੀਸਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ‘ਤੇ ਕਾਰ ਕਰਜ਼ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਇਸ ਫੇਸਟਿਵ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਗੋਲਡ ਕਰਜ਼ ਤੇ ਪਰਸਨਲ ਕਰਜ਼ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 7.5 ਫੀਸਦੀ ਤੇ 9.6 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।