5 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿਚ ਆਉਣਗੇ ਪੈਸੇ ਹੋਵੇਗਾ ਵੱਡਾ ਲਾਭ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਬੈਂਕਾਂ ਤੇ ਵਿੱਤੀ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ 40 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਜ਼ੇ ਤੇ 75 ਫੀਸਦ ਉਧਾਰ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਕੰਪਾਉਂਡ ਵਿਆਜ ਜਾਂ ਵਿਆਜ-ਤੇ-ਵਿਆਜ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਾ ਸਰਕਾਰੀ ਖ਼ਜ਼ਾਨੇ ‘ਤੇ ਲਗਪਗ 7,500 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਬੋਝ ਪਏਗਾ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਸਾਹਮਣੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ 2 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੇ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੰਪਾਉਂਡ ਵਿਆਜ ਤੋਂ ਛੋਟ ਦੇਵੇਗੀ। ਇਸ ਤਹਿਤ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਕੰਪਾਉਂਡ ਵਿਆਜ ਤੇ ਸਧਾਰਨ ਵਿਆਜ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਫੰਡ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਰੇ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਫੇਰ ਉਸ ਨੇ ਕਿਸ਼ਤ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਮੁਲਤਵੀ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਪਰ ਇਸ ਲਈ ਸ਼ਰਤ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਕਿਸ਼ਤ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਯਾਨੀ ਸਬੰਧਤ ਲੋਨ ਗੈਰ-ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਵਾਲੀ ਜਾਇਦਾਦ (NPA) ਨਾ ਹੋਵੇ।

ਇਹ ਰਾਸ਼ੀ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 5 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਆ ਜਾਏਗੀ: ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬੈਂਕਾਂ ਤੇ ਵਿੱਤੀ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ 5 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਯੋਗ ਕਰਜ਼ਦਾਤਾਵਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫੰਡ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਰਕਮ ਗ੍ਰੇਸ ਪੀਰੀਅਡ ਦੇ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਸੰਚਤ ਵਿਆਜ ਤੇ ਸਧਾਰਨ ਵਿਆਜ ਦੇ ਅੰਤਰ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਖੇਤਰ ਲਈ ਵਿੱਤੀ ਮੋਰਚੇ ‘ਤੇ ਮੁਸੀਬਤਾਂ ਖੜ੍ਹੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ।

ਛੋਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਕੀਮ: ਛੋਟ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਦਾਇਰਾ ਐਮਐਸਐਮਈ (ਮਾਈਕਰੋ, ਛੋਟੇ ਤੇ ਦਰਮਿਆਨੇ ਉੱਦਮ), ਸਿੱਖਿਆ, ਮਕਾਨ, ਖਪਤਕਾਰ ਟਿਕਾਊ, ਕਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ, ਵਾਹਨ, ਨਿੱਜੀ ਕਰਜ਼ੇ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਤੇ ਖਪਤ ਕਰਜ਼ੇ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।