ਪੰਜਾਬ ਚ’ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ: ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਚ’ ਚੱਲੇਗੀ ਇਹ ਚੀਜ਼,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਅੰਦਰ ਆਵਾਜਾਈ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਕਿਤੇ ਵੱਧ ਹੋ ਜਾਏਗੀ।ਦਰਅਸਲ, ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਬੁਲੇਟ ਟ੍ਰੇਨ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਟ੍ਰੇਨ ਮੁੰਬਈ-ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਨੂੰ ਜੋੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰਕਾਰ ਦੂਜੇ ਰੂਟਾਂ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ – ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਾਇਆ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਰਸਤੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅਰੰਭ ਵਿੱਚ, ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈ ਸਪੀਡ ਰੇਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਿਮਟਿਡ ਨੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਗਲਿਆਰੇ ਦੇ ਨਾਲ ਓਵਰਹੈੱਡ ਅਤੇ ਅੰਡਰਗਰਾਊਂਡ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪਾਵਰ ਸਰੋਤ ਵਿਕਲਪਾਂ ਅਤੇ ਸਬ-ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ 465 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੇ ਸਰਵੇਖਣ ਲਈ ਬੋਲੀ ਮੰਗੀ ਹੈ।ਜਨਤਕ ਡੋਮੇਨ ਵਿਚ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬੋਲੀ 3 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ 9 ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਵਾਈ ਜਾਣੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ, ਲਾਰਸਨ ਐਂਡ ਟੂਬਰੋ (ਐਲ ਐਂਡ ਟੀ) ਨੇ ਮੁੰਬਈ-ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਹਾਈ-ਸਪੀਡ ਰੇਲ ਲਾਂਘੇ ਦੇ 508 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਲਈ 237 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਲੰਬਾਈ ਦੇ ਵਾਇਡਕਟ ਦੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਤੇ ਉਸਾਰੀ ਲਈ ਵਿੱਤੀ ਬੋਲੀ ਜਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਟੈਂਡਰ ਵਿਚ ਗੁਜਰਾਤ ਰਾਜ ਵਿਚ ਵਾਪੀ ਅਤੇ ਵਡੋਦਰਾ ਦੇ ਵਿਚਾਲੇ ਲਗਭਗ 508 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਕਤਾਰਬੰਦੀ ਦੇ ਲਗਭਗ 47% ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਸਟੇਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ- ਵਾਪੀ, ਬਿਲੀਮੋਰਾ, ਸੂਰਤ ਅਤੇ ਭਾਰੂਚ, ਅਤੇ ਸੂਰਤ ਡੀਪੋਟ।ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈ-ਸਪੀਡ ਰੇਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ (NHSRCL) ਨੇ 15 ਮਾਰਚ, 2019 ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਰੇਲ ਲਾਂਘੇ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਲਈ ਬੋਲੀ ਮੰਗੀ ਸੀ

ਦਿੱਲੀ-ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ-ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਮਾਰਗ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਰੇਲ ਨੈਟਵਰਕ ਲਈ ਪਛਾਣੇ ਗਏ ਹੋਰ ਗਲਿਆਰਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਜਿਸ ਲਈ ਵਿਸਥਾਰਤ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ।ਹੋਰ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਵਿਚ ਵਾਰਾਣਸੀ-ਪਟਨਾ-ਹਾਵੜਾ, ਚੇਨਈ-ਬੰਗਲੁਰੂ-ਮਾਇਸੂਰੂ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ-ਪੁਣੇ-ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।