ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ- ਹੋਲੀ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੇਵੇਗੀ 10-10 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ-ਦੇਖੋ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰ

ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਕੇਂਦਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਮੌਕੇ ਸਕੀਮ ਦਾ ਅਗਾਊ ਲਾਭ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ 10,000 ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਹੋਲੀ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਵਿਚ ਕੁਝ ਦਿਨ ਬਾਕੀ ਹਨ। ਇਸ ਵਾਰ ਹੋਲੀ ਮਾਰਚ ਦੇ ਆਖ਼ੀਰ ਵਿਚ ਹੈ। ਇਹ ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤਨਖ਼ਾਹ ਵਰਗ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਤਨਖ਼ਾਹ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਜੇ ਹੋਲੀ ਵਰਗਾ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਔਖਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੋਲੀ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਕੇਂਦਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤਿਉਹਾਰ ਐਡਵਾਂਸ ਸਕੀਮ ਦਾ ਲਾਭ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਇਸ ਲਈ ਖ਼ਾਸ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ 7ਵੇਂ ਤਨਖ਼ਾਹ ਕਮਿਸ਼ਨ ਕੋਲ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੇਸ਼ਗੀ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਪਹਿਲਾਂ ਛੇਵੇਂ ਤਨਖ਼ਾਹ ਕਮਿਸ਼ਨ (6ਵੇਂ ਪੇਅ ਕਮਿਸ਼ਨ) ਵਿੱਚ 4500 ਰੁਪਏ ਮਿਲਦੇ ਸਨ, ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ 10,000 ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹੋਲੀ ਵਰਗੇ ਤਿਉਹਾਰ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ 10,000 ਰੁਪਏ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਵਿਆਜ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। 31 ਮਾਰਚ ਇਸ ਸਕੀਮ ਦਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਉਠਾਉਣ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਤਰੀਕ ਹੈ।

ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਕਰਮਚਾਰੀ ਇਸ ਨੂੰ 10 ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਯਾਨੀ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ 1,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਾਸਿਕ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਪਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦਰਅਸਲ, ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨਿਰਮਲਾ ਸੀਤਾਰਮਨ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਅਗਾਊ ਪੇਸ਼ਗੀ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਲੋਡ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਕੇਂਦਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਕੋਲ ਇਹ ਪੈਸਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਏਟੀਐਮ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਕੇਵਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਖ਼ਰਚ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ।

ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਦੇ ਡੀਏ ਨੂੰ ਫ੍ਰੀਜ਼ ਕੀਤਾ, ਉਸ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਦਿੱਤਾ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਅਗਾਊ ਰਕਮ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਉਹ ਹੋਲੀ ਵਰਗੇ ਤਿਉਹਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਖ਼ਰਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.