ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਹਾਈ ਸਿਕਓਰਟੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਲਗਵਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ,ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ

ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹਾਈ ਸਿਕਿਓਰਿਟੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ (HSRP) ਅਤੇ ਕਲਰ ਕੋਡਿਡ ਸਟੀਕਰਾਂ (Colour Coded Stickers) ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਬੁਕਿੰਗ 1 ਨਵੰਬਰ, 2020 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਭਾਵ, ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਲਗਵਾਉਣ ਲਈ ਖੱਜਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਪਏਗਾ।

ਹੁਣ ਇਹ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਕੈਲਾਸ਼ ਗਹਿਲੋਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਨਲਾਈਨ ਬੁਕਿੰਗ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕਾਂ ਤੋਂ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਪੋਰਟਲ ਵਿਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਸਮੇਤ ਕਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ।

ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਕਿਵੇਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇ? ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰਜਿਸਟਰੀ ਪਲੇਟ ਅਤੇ ਰੰਗ ਕੋਡ ਸਟਿੱਕਰ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਸੌਖਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਲੇਟਾਂ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਵਿਕਰੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਦੋ ਪੋਰਟਲ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ bookmyhsrp.com/index.aspx ਵੈਬਸਾਈਟ ਉਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਿੱਜੀ ਜਾਂ ਜਨਤਕ ਵਾਹਨਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਇੱਕ ਵਿਕਲਪ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕਦਮ-ਦਰ-ਕਦਮ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣੀ ਪਏਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜੇ ਡਰਾਈਵਰ ਕੋਲ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਲੇਟ ਲੱਗੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਟਿੱਕਰ ਲਗਾਉਣਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਪੋਰਟਲ www.bookmyhsrp.com ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ।

ਐਚਐਸਆਰਪੀ ਦੀ ਬੁਕਿੰਗ 1 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ 7 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੀਵਾਲੀ ‘ਤੇ ਤਕਰੀਬਨ 3000 ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਬੁੱਕ ਕਰਨ ਦਾ ਟੀਚਾ ਮਿਥਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਰੀਬ 658 ਕੇਂਦਰ ਬਣਾਏ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੀੜ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇ।