ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਸਿੱਧਾ ਏਨਾਂ ਸਸਤਾ ਹੋਇਆ ਪਿਆਜ਼-ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਸੁੱਖ ਦਾ ਸਾਹ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਪਿਆਜ਼ ਦੀਆਂ ਵਧੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਰਸਤਾ ਲੱਭ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਨੈਫੇਡ ਨੇ 15,000 ਟਨ ਆਯਾਤ ਕੀਤੇ ਪਿਆਜ਼ ਦਾ ਆਰਡਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਬੋਲੀਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅੰਤਮ ਰੂਪ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਕਦਮ ਕਾਰਨ ਪਿਆਜ਼ ਦੀਆਂ ਘਟ ਰਹੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨਿਸ਼ਚਤ ਮੰਨੀਆਂ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਪਿਛਲੇ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਕਦਮਾਂ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਵਧਣ ਨਾਲ ਪਿਆਜ਼ ਦੇ ਭਾਅ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਹੁਣ ਹੋਰ ਨਹੀਂ ਵਧੀ ਹੈ।ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਹਫਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਏਸ਼ੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਥੋਕ ਮੰਡੀ ਲਾਸਲਗਾਓਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਔਸਤਨ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਕਮੀ ਆਈ ਹੈ।

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਲਾਸਲਗਾਓਂ ਮੰਡੀ ਵਿੱਚ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੀਮਤ 3,811 ਰੁਪਏ ਸੀ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੀਮਤ 1,100 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਅਤੇ ਔਸਤਨ ਕੀਮਤ 3,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਸੀ।ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਔਸਤਨ ਕੀਮਤ 5,300 ਰੁਪਏ, ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੀਮਤ 6,191 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਕੀਮਤ 1,060 ਰੁਪਏ ਸੀ।

ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਲਾਲਲਗਾਓਂ ਵਿੱਚ ਲਾਲ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਔਸਤਨ ਕੀਮਤ ਡਿੱਗ ਕੇ 2,451 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਰਹਿ ਗਈ ਹੈ। ਥੋਕ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਕੀਮਤਾਂ ਡਿੱਗਣ ਦਾ ਅਸਰ ਮੁੰਬਈ ‘ਚ ਪ੍ਰਚੂਨ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਗਿਰਾਵਟ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ।ਇਕ ਹਫ਼ਤਾ ਪਹਿਲਾਂ 80 ਤੋਂ 120 ਰੁਪਏ ਕਿੱਲੋ ‘ਚ ਵਿਕਿਆ ਪਿਆਜ਼ 45 ਤੋਂ 70 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ।

ਹੁਣ ਹਰ ਦਿਨ ਪਿਆਜ਼ ਦੀਆਂ ਥੋਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚੂਨ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਗਿਰਾਵਟ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਹਾਂਰਾਸ਼ਟਰ, ਕਰਨਾਟਕ, ਰਾਜਸਥਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੇ ਹਾੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਸਾਉਣੀ ਦੇ ਸਟਾਕ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਨੇ ਪਿਆਜ਼ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।