ਦਿਵਾਲੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ-ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ ਹੀ ਮੌਜ਼ਾਂ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਬੈਂਕ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ (Bank Employees) ਲਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ। ਦੀਵਾਲੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੱਖਾਂ ਬੈਂਕ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੱਡੀ ਸੌਗਾਤ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਤਨਖਾਹਾਂ ਵਿਚ 15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਬੈਂਕ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤਨਖਾਹ ਵਾਧੇ (Salary Hike) ਦਾ ਲਾਭ ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਹੀ ਮਿਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਭਾਵ ਬੈਂਕ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨਵੰਬਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਇੰਡੀਅਨ ਬੈਂਕਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (IBA) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰਮਚਾਰੀ ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਅਤੇ ਅਫਸਰ ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਨਾਲ 11 ਵੀਂ ਦੁਵੱਲੀ ਤਨਖਾਹ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਗੱਲਬਾਤ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਹੈ।ਆਈਬੀਏ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸੁਨੀਲ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ,

“ਇੰਡੀਅਨ ਬੈਂਕ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ (ਕਰਮਚਾਰੀ) ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਅਤੇ (ਅਫਸਰ) ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ 11ਵੇਂ ਦੁਵੱਲੇ ਤਨਖਾਹਵਾਧੇ ਸਬੰਧੀ ਗੱਲਬਾਤ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ ਸਮਾਪਤ ਹੋਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਾ ਹਾਂ।” ਇਸ ਨੂੰ 1 ਨਵੰਬਰ, 2017 ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਮਝੌਤੇ ਵਿਚ ਤਨਖਾਹ ਵਿਚ 15% ਵਾਧੇ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਸਮਝੌਤਾ ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ, ਕੁਝ ਪੁਰਾਣੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ ਨਿੱਜੀ ਬੈਂਕਾਂ ਅਤੇ ਕੁਝ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਪੰਜ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਚਾਰ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਯੂ.ਐੱਫ.ਬੀ.ਯੂ. ਅਤੇ ਆਈ.ਬੀ.ਏ. ਨੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਗੱਲਬਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਸਾਲ 22 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ 15% ਸਾਲਾਨਾ ਤਨਖਾਹ ਵਾਧੇ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ।

ਲਗਭਗ 37 ਸਰਕਾਰੀ, ਨਿਜੀ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬੈਂਕਾਂ ਨੇ ਆਈਬੀਏ ਨੂੰ ਤਨਖਾਹ ਵਾਧੇ ਦੀ ਗੱਲਬਾਤ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਤਨਖਾਹ ਵਿਚ ਇਹ ਵਾਧਾ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਤੇ ਸਾਲਾਨਾ 7,898 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧੂ ਬੋਝ ਪਵੇਗਾ।