ਜਾਣੋ ਸਿਰਫ 10 ਰੁਪਏ ਵਿਚ LED ਬੱਲਬ ਰਿਪੇਅਰ ਕਰਨ ਦਾ ਤਰੀਕਾ-ਦੇਖੋ ਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਜਿਆਦਾਤਰ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ LED ਬੱਲਬ ਦਾ ਯੂਜ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ , ਕਈ ਘਰਾਂ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਮਰਾਂ ਇਥੋਂ ਤੱਕ ਦੀ ਕਿਚਨ ਅਤੇ ਬਾਥਰੂਮ ਵਿੱਚ ਵੀ LED ਬੱਲਬ ਹੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਹ ਨਾਰਮਲ ਬੱਲਬ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹੇ ਮਹਿੰਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ , ਲੇਕਿਨ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਲਾਇਫ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ|

ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿੱਲ ਦੀ ਬਹੁਤ ਬਚਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਕ 100 ਵਾਟ ਦਾ ਬਲਬ ਜਿੰਨੀ ਬਿਜਲੀ ਖਾਂਦਾ ਹੈ ਓਨੀ ਬਿਜਲੀ ਨਾਲ ਹੁਣ ਸਾਰੇ ਘਰ ਦੀਆਂ ਲਾਈਟ ਚੱਲ ਪੈਂਦੀਆਂ ਹਨ ਹਾਲਾਂਕਿ , ਇੱਕ ਵਕਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਘੱਟ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ । ਜਾਂ ਫਿਰ ਇਹ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਟਣ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇਸ ਬੱਲਬ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਘਰ ਵਿਚ ਹੀ ਸੌਖ ਵਲੋਂ ਰਿਪੇਇਰ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਉਹ ਵੀ ਸਿਰਫ 10 ਤੋਂ 20 ਰੁਪਏ ਖਰਚਾ ਕਰਕੇ

ਸਿਰਫ 10 ਰੁਪਏ ਹੋਣਗੇ ਖਰਚ – LED ਬੱਲਬ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਸਰਕਿਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਟਰਾਂਜਿਸਟਰ ਅਤੇ ਕੈਪੇਸਿਟਰ ਲੱਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ , 18 ਤੋਂ 20 LED ਲੱਗੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ । ਜਦੋਂ ਵੀ LED ਬੱਲਬ ਖ਼ਰਾਬ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਦੋ ਪੁਰਜੇ ਖਰੀਦਣੇ ਹੋਣਗੇ DOB ,MOV ਇਹਨਾਂ ਦੋਨਾਂ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਕਿਸੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਸ਼ਾਪ ਤੋਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ ।

ਜੇਕਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚੋਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਔਨਲਾਈਨ ਵੀ ਮੰਗਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਿਸਦਾ ਲਿੰਕ ਅਸੀਂ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਹੋਏ ਹਨ । ਪੁਰਾਣੇ ਬਲਬ ਨੂੰ ਰਿਪੇਅਰ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਪੁਰਾਣੇ ਸਰਕਟ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣਾ ਹੈ ਤੇ ਉਸਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ DOB ਤੇ MOV ਲਗਾ ਕੇ ਬਲਬ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਣਾ ਹੈ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਸਰਕਟ ਕਿਵੇਂ ਜੋੜਨਾ ਹੈ ਉਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੇਠਾਂ ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.