ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਕੰਗਨਾਂ ਰਨੌਤ ਬਾਰੇ ਆਈ ਇਹ ਬਹੁਤ ਮਾੜੀ ਖ਼ਬਰ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਮਿਲਿਆ । ਮੁੰਬਈ ਸਿਵਲ ਕੋਰਟ ਦੇ ਇੱਕ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਬੀ.ਐਮ.ਸੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਧਮਕੀ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਦੇ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ । ਕੇਸ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਜਿਥੇ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਲਈ ਬੀ.ਐਮ.ਸੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਇਹ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਾਰਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਲ 2018 ਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਬੀ.ਐਮ.ਸੀ ਦੁਆਰਾ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਨਕਸ਼ੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਖਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ । ਇਸ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਪੰਜਵੀਂ ਮੰਜ਼ਿਲ ‘ਤੇ ਕੰਗਣਾ ਨੇ ਤਿੰਨ ਫਲੈਟ ਵੀ ਖਰੀਦੇ ਹਨ । ਉਸ ਸਮੇਂ, ਬੀ.ਐਮ.ਸੀ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।

ਨੋਟਿਸ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਇਮਾਰਤ ਵਿਚ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਉਸਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੰਗਣਾ ਰਣੌਤ ਦੇ ਫਲੈਟਾਂ ਬਾਰੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲੋੜ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਗ੍ਹਾ ਘੇਰ ਲਈ ਹੈ। ਪਰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਭਾਰੀ ਵਿਰੋਧ ਅਤੇ ਕੰਗਣਾ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਬੀਐਮਸੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਹੁਣ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਮਾਮਲਾ ਕੰਗਨਾ ਲਈ ਸਿਰਦਰਦੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਜਾਪਦਾ ਹੈ।

ਕੰਗਨਾ ਕੰਗਣਾ ਰਨੌਤ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਦੀ ਦਿਨਡੋਸ਼ੀ ਸਿਵਲ ਕੋਰਟ ਦੀ ਤਰਫੋਂ 6 ਹਫ਼ਤੇ ਦਾ ਸਮਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਵਿਚ, ਜੇ ਕੰਗਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਬੰਬੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਪਰ ਫਿਲਹਾਲ, ਕੰਗਣਾ ਰਨੌਤ ਦੀ ਮੁਸੀਬਤ ਵੱਧਦੀ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਬੀ.ਐਮ.ਸੀ ਦੁਆਰਾ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਦੇ ਮੁੰਬਈ ਦਫਤਰ ਦੀ ਭੰਨਤੋੜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ।

ਉਸ ਦਫ਼ਤਰ ਨੂੰ ਵੀ BMC ਨੇ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਉਸਾਰੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਕੰਗਨਾ ਨੂੰ ਉਸ ਕੇਸ ਵਿਚ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਆਇਆ ਹੈ, ਤਦ ਬੀ.ਐਮ.ਸੀ ਐਕਸ਼ਨ ਦੀ ਤਲਵਾਰ ਲਟਕਦੀ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ । ਜੇ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਉਸਾਰੀ ਕਾਰਨ ਕੰਗਣਾ ਦੇ ਬਰਬਾਦ ਹੋਏ ਮਕਾਨ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਇਮਾਰਤ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੁਸੀਬਤ ਵਧਣੀ ਯਕੀਨੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਹੁਣ ਸਭ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਹੈ ਕਿ ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਕਿਹੜੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੀ ਹੈ।