ਹੁਣੇ ਇੱਥੇ ਡਿਲਵਰੀ ਦੌਰਾਨ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਿਰ ਹੀ ਵੱਢ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਬੱਚੇ ਤੇ ਮਾਂ ਦੀ ਹੋਈ ਮੌਤ-ਦੇਖੋ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰ

ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਖਗੜੀਆ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮਹੇਸ਼ਖੁੰਟ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕਲੀਨਿਕ ਦੀ ਅਣਗਹਿਲੀ ਕਾਰਨ ਮਾਂ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਦੋਹਾਂ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਹੋ ਗਈ। ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤ ਸੰਜੂ ਦੇਵੀ ਦਾ ਜਣੇਪੇ ਦੌਰਾਨ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਿ-ਰ ਹੀ ਵੱ-ਢ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਨਵਜੰਮੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਔਰਤ ਵੀ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਦ-ਮ ਤੋ-ੜ ਗਈ।

ਇਸ ਘ-ਟ-ਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦਿਆਂ ਮਹੇਸ਼ਖੁੰਟ ਵਿਚ ਐੱਨ.ਐੱਚ. 107 ਨੂੰ ਜਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੋਗਰੀ ਦੇ ਐਸਡੀਓ ਸੁਭਾਸ਼ ਚੰਦਰ ਮੰਡਲ ਅਤੇ ਡੀਐਸਪੀ ਪੀ ਕੇ ਝਾਅ ਸਮੇਤ ਕਈ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਜਾਮ ਲਗਾ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਵਾਇਆ।

ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੀ-ੜ-ਤ ਦੀ ਦਰਖਾਸਤ ‘ਤੇ ਕਲੀਨਿਕ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰਕੇ ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਸਣੇ ਅੱਧੀ ਦਰਜਨ ਸਟਾਫ’ ਤੇ ਕੇ-ਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਘ-ਟ-ਨਾ ਸਬੰਧੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਰਬੱਤਾ ਬਲਾਕ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮਹਿਦੀਪੁਰ ਦੇ ਅਮਿਤ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਸੰਜੂ ਦੇਵੀ ਨੂੰ ਜਣੇਪੇ ਲਈ ਟਾਟਾ ਐ-ਮਰ-ਜੈਂਸੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ, ਪਰ ਹ-ਸ-ਪ-ਤਾ-ਲ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਿ-ਰ ਵੱ-ਢ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ ਗਿਆ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਔਰਤ ਦੀ ਵੀ ਸਿਹਤ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਲੱਗੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੀ ਵੀ ਮੌ-ਤ ਹੋ ਗਈ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਮਾਂ-ਬੱਚੇ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਹੰ-ਗਾ-ਮਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਚਾਲਕ ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਕਲੀਨਿਕ ਛੱਡ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਖਗੜੀਆ ਡੀਐਮ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ‘ਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਜਾਅਲੀ ਨਰਸਿੰਗ ਹੋਮਜ਼’ ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਪਰ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚ ਦੋ ਦਰਜਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਇਸੈਂਸ ਰਹਿਤ ਨਰਸਿੰਗ ਹੋਮ ਖੁੱਲ੍ਹ ਗਏ ਹਨ, ਜਿਸ ਖਿਲਾਫ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ |