ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਬਾਜ਼ਾਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟੇ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਲਈ ਜਾਵੇਗੀ ਏਨੀਂ ਫੀਸ,ਏਥੇ ਲਾਗੂ ਹੋਇਆ ਨਵਾਂ ਨਿਯਮ

ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ(Covid-19) ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਫੈਲਾਉਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿਚ ਇਸ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਮਾਮਲੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੀੜ ਵਾਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿਚ ਨਾ ਜਾਣ ਦੀ ਹਦਾਇਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਅਸਰ ਹੁੰਦਾ ਪ੍ਰਤੀਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ, ਨਾਸਿਕ(Nashik citizens) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਹਰ ਵਾਰ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਵੇਲੇ ਪ੍ਰਤੀ ਵਿਅਕਤੀ ਪੰਜ ਰੁਪਏ(pay Rs 5) ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ।

ਟਾਈਮਜ਼ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਅਨੁਸਾਰ ਮਾਰਕੀਟ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਹਰੇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ 5 ਰੁਪਏ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ ਜੋ ਅਗਲੇ ਇਕ ਘੰਟੇ ਲਈ ਜਾਇਜ਼ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੇ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ 500 ਰੁਪਏ ਜੁਰਮਾਨਾ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ।

ਇਹ ਨਾਸਿਕ ਮਿਊਂਸਿਪਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪੰਜ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠਾ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਨਿਯਮ ਨੂੰ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰੇਗੀ।

ਨਵਾਂ ਨਿਯਮ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਮੇਨ ਮਾਰਕੀਟ, ਨਾਸਿਕ ਮਾਰਕੀਟ ਕਮੇਟੀ, ਪਵਨ ਨਗਰ ਮਾਰਕੀਟ, ਅਸ਼ੋਕ ਨਗਰ ਮਾਰਕੀਟ ਅਤੇ ਕਲਾਨਗਰ ਮਾਰਕੀਟ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ, ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦਾ ਇਕੋ ਰਸਤਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਦਾਖਲੇ ਸਮੇਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 5 ਰੁਪਏ ਦੀ ਟਿਕਟ ਲੈਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਬਜ਼ੀ ਵੇਚਣ ਵਾਲੇ, ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਲਈ ਵੀ ਇੱਕ ਪਾਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਲਗਭਗ 6 ਲੱਖ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਹੋਏ ਹਨ। ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ 2 ਹਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.