ਕਣਕ ਦੀ ਖਰੀਦ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਵੱਡੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ,ਭੜਕ ਉੱਠੇ ਕਿਸਾਨ

ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਇੰਦਰੀ ਵਿੱਚ ਕਰਨਾਲ-ਯਮੁਨਾਨਗਰ ਸਟੇਟ ਹਾਈਵੇਅ ਤੇ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਆੜ੍ਹਤੀਆਂ ਨੇ ਜਾਮ ਲਗਾ ਦਿੱਤਾ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਗੇਟ ਪਾਸ, ਬਾਰਦਾਨੇ, ਲਿਫਟਾਂ ਆਦਿ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਸੜਕ ਜਾਮ ਕਰਕੇ ਮੰਡੀ ਦੇ ਬਾਹਰ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਅਧਿਕਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਵੀ ਆਏ ਪਰ ਜਾਮ ਜਾਰੀ ਰਿਹਾ।

ਕਣਕ ਦੀ ਖਰੀਦ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਿਰੰਤਰ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਕਦੇ ਮੈਸੇਜ ਵਾਲੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ, ਕਦੇ ਆੜ੍ਹਤੀਆਂ ਦੇ ਕੰਮ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ, ਕਦੇ ਬਾਰਦਾਨੇ ਦਾ ਨਾ ਮਿਲਣਾ।ਇਹੀ ਹਾਲ ਕਰਨਾਲ ਦੀ ਇੰਦਰੀ ਅਨਾਜ ਮੰਡੀ ਦਾ ਵੀ ਹੈ। ਲੋਡਿੰਗ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਬਚੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਵੀਆਂ ਟਰਾਲੀਆਂ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਯਮੁਨਾਨਗਰ ਤੋਂ ਕਰਨਾਲ ਨੂੰ ਜਾਂਦਾ ਰਾਜ ਮਾਰਗ ਜਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਆੜ੍ਹਤੀਆਂ ਦੇ ਜਾਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਖੁਰਾਕ ਸਪਲਾਈ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਐਸਡੀਐਮ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨ ਦਿਵਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਨਾ ਸੁਣੀ।

ਜਦੋਂ ਕਣਕ ਦੀ ਖਰੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਸੀ, ਦੋਨਾਂ ਖਰੀਦ ਏਜੰਸੀ ਹੈਫੇਡ ਅਤੇ DFSC ਵੱਲੋਂ 92 ਵਾਹਨ ਦਿਖਾਏ ਗਏ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਲੋਡਿੰਗ ਕਰਨਗੇ, ਪਰ ਹੁਣ ਠੇਕੇਦਾਰਾਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਸਿਰਫ 30 ਦੇ ਕਰੀਬ ਵਾਹਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਲੋਡਿੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲੋਡਿੰਗ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਈ ਸੀ।

ਜਿਸ ਦਿਨ ਤੋਂ ਕਣਕ ਦੀ ਖਰੀਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਹੈ, ਮੰਡੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਖਰਾਬ ਹੈ, ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਸੁਧਾਰ ਦਿਖਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫੇਰ ਉਹੀ ਕੁੱਝ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *