ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ-ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਸਿੱਧਾ ਏਨਾਂ ਸਸਤਾ ਹੋਇਆ ਸੋਨਾ ਤੇ ਚਾਂਦੀ,ਜਲਦ ਤੋਂ ਜਲਦ ਚੱਕਲੋ ਫਾਇਦਾ

ਅੱਜ, ਐਮਸੀਐਕਸ ‘ਤੇ ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਈ। ਐਮਸੀਐਕਸ ‘ਤੇ ਸੋਨੇ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਅੱਜ 230 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਮਜ਼ਬੂਤੀ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਦਾ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿਚ ਸੋਨਾ 420 ਰੁਪਏ ਨਾਲੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੋਨਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ 47000 ਰੁਪਏ ਨੂੰ ਵੀ ਪਾਰ ਕਰ ਗਿਆ ਸੀ। ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਭਾਅ ਵੀ ਅੱਜ 350 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਨ।

ਐਮ.ਸੀ।ਐਕਸ ਗੋਲਡ: ਇਸ ਹਫਤੇ, ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਹਨ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਰੈਲੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਨੇ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਨਰਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੱਜ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਇਹ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੋਨਾ 46,800 ਦੇ ਉੱਪਰ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, 47000 ਦੇ ਆਸ ਪਾਸ ਰਹਿਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਸੋਨਾ 230 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਦਰ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਦਾ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਸੋਨਾ 1995 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਕਾਰਨ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸੋਨੇ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਅਗਸਤ 2020 ਵਿਚ, ਐਮਸੀਐਕਸ ‘ਤੇ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 56191 ਰੁਪਏ ਦੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਸੋਨੇ ਨੇ 43% ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦਿੱਤੀ।

ਜੇ ਉੱਚੇ ਪੱਧਰ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸੋਨਾ 25% ਤੱਕ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਹੈ, ਸੋਨਾ ਐਮਸੀਐਕਸ ‘ਤੇ 46840 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਪੱਧਰ’ ਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ ਲਗਭਗ 9360 ਰੁਪਏ ਸਸਤਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.