ਕਣਕ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਇਹ ਦਮਦਾਰ ਉੱਲੀਨਾਸ਼ਕ-ਜਾਣੋ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਸ ਤਲਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਣਕ ਦੀ ਫਸਲ ਦਾ ਝਾੜ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਉਹ ਕਿਹੜੀ ਸਪਰੇਅ ਕਰਨ। ਕਿਸਾਨ ਵੀਰੋ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਣਕ ਦੀ ਫਸਲ ਵਿੱਚ ਸਿੱਟੇ ਨਿਕਲਣ ਯਾਨੀ ਨਿਸਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਹੜੀ ਸਪ੍ਰੇ ਕਰਨਾ ਸਭਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਕਣਕ ਦਾ ਝਾੜ ਅਤੇ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਧਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਉਂਝ ਤਾਂ ਮਾਰਕਿਟ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਸਾਰੇ ਵਿਕਲਪ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ ਇਹ ਨਹੀਂ ਸਮਝ ਪਾਉਂਦੇ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਕਿਹੜੀ ਸਪ੍ਰੇ ਕਰਣਾ ਸਭਤੋਂ ਵਧੀਆ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਹੜੀ ਸਪ੍ਰੇ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਕਣਕ ਦੀ ਚੰਗੀ ਕਵਾਲਿਟੀ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਦਾਵਾਰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ IFFCO ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਸਾਗਰਿਕਾ ਸਪਰੇਅ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕਉਂਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਸਾਰੇ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਸਪ੍ਰੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਫਸਲ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਚੰਕ ਟਾਨਿਕ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਸਪਰੇਅ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਫਸਲ ਨੂੰ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੋਟਾਸ਼ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਉੱਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਫਸਲ ਉੱਤੇ ਸਿਰਫ ਪੁਟਾਸ਼ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸਨੂੰ ਤੁਸੀ 25 ਗ੍ਰਾਮ ਪ੍ਰਤੀ ਏਕੜ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਕਣਕ ਦੀ ਫਸਲ ਦੇ ਝਾੜ ਅਤੇ ਕਵਾਲਿਟੀ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਸੁਧਾਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *