ਹੁਣੇ ਜ਼ਾਰੀ ਹੋਇਆ ਵੱਡਾ ਹੁਕਮ-ਕੱਲ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰਾਂ ਬੰਦ ਰਹੇਗਾ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਇਹ ਸ਼ਹਿਰ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਡੀਸੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸ਼ਰਮਾ (DC varinder Singh) ਨੇ ਸਖ਼ਤ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 25 ਅਪ੍ਰੈਲ ਯਾਨੀ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਲੁਧਿਆਣੇ ‘ਚ ਸਭ ਕੁਝ ਬੰਦ (Ludhiana Close) ਰਹੇਗਾ। ਆਪਣੇ ਆਦੇਸ਼ ‘ਚ ਡੀਸੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਿਰਫ ਮੈਡੀਕਲ ਦੁਕਾਨਾਂ (Medical Shops Open) ਹੀ ਖੋਲ੍ਹ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਕਰਕੇ (Coronavirus) ਬਹੁਤ ਭੈੜੀ ਸਥਿਤੀ ਚੋਂ ਲੰਘ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਹੀ ਸਭ ਕੁਝ ਸਹੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਆਪਣੀ ਅਪੀਲ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਐਤਵਾਰ (Sunday Ludhiana Close) ਨੂੰ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੁਕਾਨ, ਹੋਟਲ, ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਬੰਦ ਹੋਣਗੇ।

ਪਰ ਕੈਮਿਸਟ ਦੁਕਾਨਾਂ (Chemist Shops) ਖੁੱਲ੍ਹ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੁੱਧ ਦੀ ਸਪਲਾਈ (Supply of Milk) ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ, ਸਿਰਫ ਦੁਕਾਨਾਂ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਜੇ ਕੋਈ ਵਿਕਰੇਤਾ ਜਾਂ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਦੁੱਧ ਵੇਚਣ ਵਾਲਾ ਵੀ ਆਮ ਵਾਂਗ ਦੁੱਧ ਵੇਚ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਡੀਸੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਦਿਨ ਦਾ ਬੰਦ ਹੋਣ ਨਾਲ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਜਾਵੇਗਾ। ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਘਰਾਂ ‘ਚ ਹੀ ਰਿਹਾ ਜਾਵੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਭਿਆਨਕ ਹੈ। ਲੋਕ ਆਕਸੀਜਨ ਦੀ ਘਾਟ ਨਾਲ ਮਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਕਸੀਜਨ (Oxygen) ਦੀ ਕਾਲਾ ਬਾਜ਼ਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹਣ, ਨਾ ਕਿ ਕਾਲਾ ਬਾਜ਼ਾਰੀ (Black Markting) ਨਾਲ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣ

Leave a Reply

Your email address will not be published.