ਅਮਰੀਕੀ ਸਟੱਡੀ ਦਾ ਵੱਡਾ ਦਾਅਵਾ-ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਤਬਾਹੀ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਕਹਿਰ ਢਾਹ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬਿਸਤਰੇ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਇਕ ਦਿਨ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਤਿੰਨ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਮਲੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ 2000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੌਤਾਂ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਤਦ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਵੀ ਡਗਮਗਾ ਗਈ ਹੈ। ਆਕਸੀਜਨ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਬਿਸਤਰੇ ਅਤੇ ਦਵਾਈਆਂ ਤਕ ਲਈ ਲੋਕ ਹਾਹਾਕਾਰ ਮਚਾ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਓ ਕਿ ਇਕ ਦਿਨ ਵਿਚ ਅੱਠ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਮਿਲਣਗੇ ਅਤੇ ਪੰਜ ਹਜ਼ਾਰ ਮੌਤਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ, ਫਿਰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਕੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਦਰਅਸਲ, ਅਮਰੀਕੀ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਈ ਦੇ ਮੱਧ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਆਵੇਗੀ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਹਰ ਦਿਨ 5000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੌਤਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ।ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਯੂਐਸ ਦੇ ਅਧਿਐਨ ਨੇ ਸਾਵਧਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਮਈ ਦੇ ਅੱਧ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਹੋਈਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 5,600 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਇਹ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਅਗਸਤ ਦੇ ਵਿਚਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਤਕਰੀਬਨ ਤਿੰਨ ਲੱਖ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗੁਆ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਟੀਕਾਕਰਣ ਹੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਨੂੰ ਘਟਾ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਆਈਐਚਐਮਈ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਭੈੜੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਪੈਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਇਸ ਅਧਿਐਨ ਲਈ, ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਲਾਗ ਅਤੇ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਦਰ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਇਸ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਾਲ 10 ਮਈ ਤੱਕ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 5600 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 12 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ 1 ਅਗਸਤ ਦਰਮਿਆਨ 3 ਲੱਖ 29 ਹਜ਼ਾਰ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਗੁਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 6 ਲੱਖ 65 ਹਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਜਾਵੇਗੀ।ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਇਸ ਅਧਿਐਨ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਮਈ ਦੇ ਦੂਜੇ ਹਫ਼ਤੇ ਤੱਕ, ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਇਕੋ ਦਿਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਏ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 8 ਲੱਖ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.