ਸੀਮਿੰਟ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮੇ ਰੱਖੋ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਖਿਆਲ,ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪਵੇਗਾ ਪਛਤਾਉਣਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਦੋਸਤੋ ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀ ਘਰ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਕੰਸਟਰਕਸ਼ਨ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਸਾਮਾਨ ਖਰੀਦਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ । ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਮਾਰਕਿਟ ਤੋਂ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਦੂਕਾਨਦਾਰ ਦੇ ਕਹਿਣ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਸੀਮੇਂਟ ਲੈ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹੋ ।

ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕੇ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮਾਂ ਕਿਨ੍ਹਾ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਸਭਤੋਂ ਜਰੂਰੀ ਹੈ ।

ਯਾਨੀ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਤੁਸੀ ਕਿਵੇਂ ਚੇਕ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸੀਮੇਂਟ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਲਈ ਠੀਕ ਹੈ ਜਾਂ ਫਿਰ ਨਹੀਂ । ਦੋਸਤੋ ਕਈ ਵਾਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੁਰਾਣਾ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦਕੇ ਲੈ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸਤੋਂ ਘਰ ਬਣਵਾ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ । ਲੇਕਿਨ ਮਕਾਨ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਕੁੱਝ ਹੀ ਸਮਾਂ ਬਾਅਦ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਦਰਾਰਾਂ ਆ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹੋ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕੰਧ ਤੇ ਸਲੈਬ ਤੇ ਪਪੜੀ ਬਣਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਆਉਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

ਲੇਕਿਨ ਤੁਸੀ ਕੁੱਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਕੇ ਠੀਕ ਸੀਮੇਂਟ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਸੀਮੇਂਟ ਲਿਆ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਬੁਹਤ ਲੋਕ ਸਿਰਫ ਵੱਡਾ ਨਾਮ ਵੇਖਕੇ ਵੀ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦ ਲੈਂਦੇ ਹੋ ਲੇਕਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮਾਂ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲੀ ਚੀਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੀਮੇਂਟ ਦੀ ਮੈਨਿਉਫੈਕਚਰਿੰਗ ਡੇਟ ਅਤੇ ਏਕਸਪਾਇਰੀ ਡੇਟ ਨੂੰ ਚੇਕ ਕਰ ਲੈਣਾ ਹੈ ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀ ਸੀਮੇਂਟ ਖਰੀਦਣ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸੀਮੇਂਟ ਦੇ ਗੱਟੇ ਉੱਤੇ ਲਿਖੀ ਹੋਈ ਡੇਟ ਜਰੂਰ ਚੇਕ ਕਰੋ । ਇਹ ਡੇਟ ਸੀਮੇਂਟ ਦੇ ਗੱਟੇ ਦੇ ਇੱਕ ਸਾਇਡ ਵਿੱਚ ਲਿਖੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਡੇਟ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ ਸਾਲ ਅਤੇ ਹਫ਼ਤੇ ਲਿਖਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਡੇਟ ਨੂੰ ਚੇਕ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਮਤਲੱਬ ਜਾਨਣ ਲਈ ਨਿਚੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖੋ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *