ਆ ਗਿਆ ਮਿੱਟੀ ਦਾ AC, ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਖਰਚੇ ਦੇ ਦੇਵੇਗਾ ਠੰਡੀ ਹਵਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰਾ ਤਰੀਕਾ

ਦੋਸਤੋ ਗਰਮੀ ਦਾ ਸੀਜ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ AC ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪਰ AC ਬਹੁਤ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹਰ ਕੋਈ ਇਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲਗਾ ਸਕਦਾ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅੱਤ ਦੀ ਗਰਮੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਬਿਨਾਂ AC ਦੇ ਹੀ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਅੱਜਤਕ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ AC ਬਾਰੇ ਸੁਣਿਆ ਅਤੇ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੁਣਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮਿੱਟੀ ਨਾਲ ਵੀ AC ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸਨੇ ਬਹੁਤ ਪੁਰਾਣੀ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਮਿੱਟੀ ਦਾ AC ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ।

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਮਿੱਟੀ ਠੰਢਕ ਪਹੁੰਚਾਣ ਦੇ ਕੰਮ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਘਰ ਠੰਡੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਘੜੇ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਠੰਡਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਹੁਣ ਮਿੱਟੀ ਨਾਲ ਹੀ ਠੰਡੀ ਹਵਾ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕੇਗੀ।

ਯਾਨੀ ਕਿ ਮਿੱਟੀ ਤੋਂ ਹੁਣ AC ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇਂਗਾ ਜਿਸਨੂੰ ਹਰ ਕੋਈ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾ ਸਕੇਗਾ ਅਤੇ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਠੰਡੀ ਹਵਾ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈ ਸਕੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮਿੱਟੀ ਵਲੋਂ AC ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਆਰਕੀਟੇਕਟ ਮੋਨੀਸ਼ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮੋਨੀਸ਼ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਮਿੱਟੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਹਵਾ ਨੂੰ ਠੰਡਾ ਕਰਣ ਲਈ ਰਵਾਇਤੀ ਮਡ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੋਨੀਸ਼ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮਿੱਟੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਇਹ ਸਮੱਗਰੀ ਮੌਜੂਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 6 ਤੋਂ 7 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਵਾ ਨੂੰ ਠੰਡਾ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ।

ਮੋਨੀਸ਼ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਠੰਡਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਅਲੱਗ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਇਸ ਯੰਤਰ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਉੱਤੇ ਪਾਣੀ ਪਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸਦੇ ਅੰਦਰੋਂ ਜੋ ਵੀ ਹਵਾ ਗੁਜ਼ਰੇਗੀ ਉਹ ਕਰੀਬ 7 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਠੰਡੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।ਸਭ ਤੋਂ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਯੰਤਰ ਕੁਦਰਤੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹਵਾ ਨੂੰ ਠੰਡਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਵਾਤਾਵਰਨ ਨੂੰ ਵੀ ਫਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਸ AC ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖੋ . . . .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *