ਅੱਜ ਤੋਂ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਇਹ ਨਿਯਮ,ਦੇਖੋ ਕਿਹੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਚ’ ਹੋਵੇਗਾ ਬਦਲਾਅ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਅਪ੍ਰੈਲ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਲਗਪਗ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਮਈ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਕਈ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਸਮੇਤ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦਾ ਤੀਜਾ ਪੜਾਅ ਵੀ 1 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਨਿਯਮਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਜੋ 1 ਮਈ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

1- 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਟੀਕੇ ਲਾਏ ਜਾਣਗੇ: ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦਾ ਤੀਜਾ ਪੜਾਅ 1 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਟੀਕਾਕਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਤਹਿਤ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਲਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

2- ਪਾਲਿਸੀ ਦੀ ਕਵਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੁੱਗਣੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ: ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਵਿਚਕਾਰ ਬੀਮਾ ਰੈਗੂਲੇਟਰ IRDAI ਨੇ ਅਰੋਗਿਆ ਸੰਜੀਵਨੀ ਨੀਤੀ ਦੇ ਕਵਰ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰਨ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

3- ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਬਦਲਣਗੀਆਂ: ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਬਦਲਦੀਆਂ ਹਨ। ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ 1 ਮਈ ਨੂੰ ਵੀ ਬਦਲ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

4- ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਈ ਤਬਦੀਲੀਆਂ: ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਨੇ 1 ਮਈ ਤੋਂ ਬਚਤ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੇਵਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਫੀਸਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਮੁਫਤ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੀ ਹੱਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਟੀਐਮ ਤੋਂ ਨਕਦ ਕਢਵਾਉਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਚਾਰਜ ਵਧਾਉਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਬੈਂਕ ਨੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਬਚਤ ਖਾਤਿਆਂ ਲਈ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਬਕਾਇਆ ਰਕਮ ਦੀ ਸੀਮਾ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਬਕਾਇਆ ਨਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਲਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਫੀਸਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਬੈਂਕ ਕੁਝ ਹੋਰ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਵੀ ਲਾਗੂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

5- ਬੈਂਕ ਇੰਨੇ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ: ਮਈ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਕੁਲ 12 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। 1 ਮਈ ਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦਿਵਸ/ਮਈ ਦਿਵਸ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬੈਂਕ 2 ਮਈ ਨੂੰ ਐਤਵਾਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਮੁਤਾਬਕ ਮਈ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਕੁਲ 5 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *