ਜਾਣੋ ਮੋਬਾਈਲ ਨਾਲ ਮੁਫ਼ਤ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮੀਨ ਨਾਪਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ-ਦੇਖੋ ਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ

ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ ਨਾਪਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੁਰਾਣੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਠੀਕ ਢੰਗ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ ਨਾਪਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ । ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ਨਾਪਣ ਦਾ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਅਤੇ ਬਿਲਕੁਲ ਮੁਫਤ ਤਰੀਕਾ ਦੱਸਣ ਵਾਲੇ ਹਾਂ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਚਲਕੇ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਮਾਪ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।

ਅੱਜ ਦੇ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਸਭ ਦੇ ਕੋਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਇਸਨੂੰ ਚਲਾਉਣਾ ਵੀ ਜਾਣਦੇ ਹਨ । ਇਸ ਮੋਬਾਇਲ ਫੋਨ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਮਿੰਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜ਼ਮੀਨ ਨਾਪ ਸੱਕਦੇ ਹੋ , ਉਹ ਵੀ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ । ਜ਼ਮੀਨ ਨਾਪਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਐਪ ਡਾਉਨਲੋਡ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ । ਐਪ ਡਾਉਨਲੋਡ ਕਰਨ ਲਈ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਇਲ ਫੋਨ ਦੇ Playstore ਵਿੱਚ ਜਾਓ ਅਤੇ ਉੱਥੇ Field area measurement ਲਿਖ ਦੇ ਸਰਚ ਕਰੋ ।

ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭਤੋਂ ਉੱਤੇ GPS fields area measure ਨਾਮ ਦੀ ਐਪ ਦਿਖੇਗੀ , ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਇਨਸਟਾਲ ਕਰ ਲਵੋ। ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਵਰਤਣਾ ਹੈ ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਹੈ ਜਿਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੀ ਸੀਟਿੰਗਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ।ਇਨਸਟਾਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਖੋਲੋ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਦਿੱਤੇ ਤਿੰਨ ਬਿੰਦੁਵਾਂ ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ , ਹੁਣ ਹੇਠਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ settings ਦਾ ਆਪਸ਼ਨ ਵਿਖੇਗਾ , ਉਸਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ । ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਸੇਟ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ਏਕਡ਼ ਵਿੱਚ ਨਾਪਨੀ ਹੈ ਜਾਂ ਹੈਕਟੇਇਰ ਅਤੇ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਵਿੱਚ ।

ਹੁਣ ਐਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੈਪ ਖੁੱਲ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਨਜ਼ਰ ਆਵੇਗੀ । ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿਚੇ ਵਿੱਖ ਸਨ + ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਤੁਹਾਨੂੰ GPS measuring ਆਪਸ਼ਨ ਨੂੰ ਚੁਣਨਾ ਹੈ । ਇਸ ਬਾਅਦ ਜਿਸ ਖੇਤ ਨੂੰ ਨਾਪਣਾ ਹੈ ਉਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਿਰੇ ਤੇ ਖੜੇ ਹੋ ਜਾਓ ਅਤੇ ਸਟਾਰਟ ਬਟਨ ਨੂੰ ਦਬਾ ਦਿਓ ।

ਸਟਾਰਟ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀ ਮੋਬਾਇਲ ਨੂੰ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਦੇ ਖੇਤ ਦੇ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਚੱਕਰ ਕੱਢੋ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਸਾਰਾ ਏਰਿਆ ਸੇਲੇਕਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ । ਜਿੱਥੋਂ ਤੁਸੀ ਚਲੇ ਹੋ ਪੁਰੇ ਖੇਤ ਨੂੰ ਘੁੰਮਕੇ ਉਸੀ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਉਂਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਟਾਪ ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਣਾ ਹੈ । ਤੁਸੀ ਤੁਸੀ ਉੱਤੇ ਵੇਖਾਂਗੇ ਦੇ ਤੁਹਾਡੇ ਖੇਤ ਦਾ ਏਰਿਆ ਲਿਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ । ਇੰਜ ਹੀ ਤੁਸੀ ਬਿਲਕੁਲ ਫਰੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜ਼ਮੀਨ ਨਾਪ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਨਿਚੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖੋ… .

Leave a Reply

Your email address will not be published.