ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਚੇਤਾਵਨੀਂ-ਇਹਨਾਂ ਥਾਂਵਾਂ ਤੇ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਚੱਕਰਵਾਤ ਦਿ ਸੰਭਾਵਨਾਂ,ਹੋ ਜਾਓ ਸਾਵਧਾਨ

ਭਾਰਤੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਅਨੁਸਾਰ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪੱਛਮੀ ਤੱਟ ‘ਤੇ ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫਾਨ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਰਬੀ ਕੇਂਦਰੀ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ‘ਤੇ ਸਾਈਕਲੋਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਆਈਐਮਡੀ ਨੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਚੱਕਰਵਾਤ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦਾ ਨਾਮ ‘ਤੌਕਤੇ’ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਇਕ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਾਲੀ ਇਕ ਕਿਰਲੀ।

ਆਈਐਮਡੀ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬੀ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ਦੇ ਉੱਪਰ ਘੱਟ ਦਬਾਅ ਵਾਲਾ ਖੇਤਰ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਵਧਣ ਅਤੇ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬੀ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਲਕਸ਼ਦਵੀਪ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਤੇਜ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲਕਸ਼ਦੀਪ, ਕੇਰਲ, ਕਰਨਾਟਕ, ਗੋਆ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਅਤੇ ਆਈਐਮਡੀ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਾਸ਼ਾਜਨਕ ਮੌਸਮ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਆਈਐਮਡੀ ਨੇ ਮਛੇਰਿਆਂ ਸਮੇਤ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਤਟ ਨੂੰ 15 ਮਈ ਤੋਂ ਸਮੁੰਦਰ ਵਿੱਚ ਨਾ ਜਾਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਆਈਐਮਡੀ ਨੇ 14 ਅਤੇ 15 ਮਈ ਨੂੰ ਰਤਨਾਗਿਰੀ, ਸਿੰਧੂਦੁਰਗ, ਅਹਿਮਦਨਗਰ, ਪੁਣੇ, ਸਤਾਰਾ, ਸੰਗਲੀ, ਸੋਲਾਪੁਰ, ਬੀਡ, ਨਾਂਦੇੜ, ਲਾਤੂਰ ਅਤੇ ਓਸਮਾਨਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ, ਧੂੜ ਹਵਾਵਾਂ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਦਾ ਯੈਲੋ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਆਈਐਮਡੀ ਮੁੰਬਈ ਨੇ ਕੁਝ ਹੱਦ ਤਕ ਬੱਦਲਵਾਈ ਰਹਿਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਗਲੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਮੁੰਬਈ ‘ਚ ਤਾਪਮਾਨ 34 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਹੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.