ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਭਰਵਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਬਹੁਤ ਜਰੂਰੀ ਖਬਰ

LPG Cylinder ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਘਰੇਲੂ ਗੈਸ ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦਾ ਸਾਮਾਨ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਖ਼ਾਸ ਕਰ ਉੱਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਘਰਾਂ ‘ਚ ਖਾਣਾ LPG ਸਿਲੰਡਰ ‘ਚ ਹੀ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ‘ਚ ਗੈਸ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਹੋਮ ਡਲਿਵਰੀ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ ਵੀ ਬਿਹਤਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਘਰ ਬੈਠੇ ਨਵਾਂ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਨਵਾਂ ਸਿਲੰਡਰ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਆਮਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸੀਲ ਚੈੱਕ ਕਰਨ ਕੇ ਰੱਖ ਲੈਂਦੇ ਹੋ ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਅਜਿਹਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿਲੰਡਰ ‘ਚ ਗੈਸ ਘੱਟ ਸੀ ਤੇ ਡਲਿਵਰੀ ਬੁਆਏ ਨੇ ਕੁਝ ਗੜਬੜੀ ਕੀਤੀ ਪਰ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਪਛਤਾਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋ।

ਅਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਬਣਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਘਰ ‘ਚ ਨਵਾਂ ਸਿਲੰਡਰ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਦੀ ਸੀਲ ਚੈੱਕ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਵਜ਼ਨ ਦੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਘਰ ‘ਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਘਰੇਲੂ ਸਿਲੰਡਰ ‘ਚ 14.2 ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਗੈਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤੇ ਸਿਲੰਡਰ ਦਾ ਵਜ਼ਨ 15.3 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਭਰੇ ਸਿਲੰਡਰ ਦਾ ਵਜ਼ਨ 29.5 ਕਿੱਲੋ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆਏ ਸਿਲੰਡਰ ਦਾ ਵਜ਼ਨ ਇਸ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਡਲਿਵਰੀ ਬੁਆਏ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਿਲੰਡਰ ‘ਤੇ ਵੀ ਲਿਖੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਕਿੱਥੇ ਕਰੀਏ ਸ਼ਿਕਾਇਤ -ਜੇ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦਾ ਵਜ਼ਨ 29.5 ਕਿੱਲੋ ਤੋਂ 150 ਗ੍ਰਾਮ ਘੱਟ ਜਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਡਿਲਵਰੀ ਬੁਆਏ ਤੋਂ ਸਿਲੰਡਰ ਨਾ ਲਓ ਤੇ ਟੋਲ ਫ੍ਰੀ ਨੰਬਰ 1800-2333-555 ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਓ।

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *