ਸਸਤੇ ਕਰਜ਼ੇ ਲਈ ਇਸ ਤਰਾਂ ਬਣਵਾਓ ਕਿਸਾਨ ਕ੍ਰੇਡਿਟ ਕਾਰਡ-ਹੁਣ ਸਿਰਫ਼ ਏਨੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਲੋੜ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਸਕੀਮ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸਾਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਬਣਾਉਣਾ ਬਹੁਤ ਸੌਖਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਤਿੰਨ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਖੇਤੀ ਲਈ ਲੋਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਵਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਫੀਸ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੇਣੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਕਾਰਡ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਵਿਆਜ਼ ਦਰ ਵੀ ਲਗਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।

ਟੀਵੀ9 ਹਿੰਦੀ ਵਿਚ ਛਪੀ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 16.5 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਰਜ਼ੇ ਵੰਡਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਮਿੱਥਿਆ ਹੈ। ਕੇਸੀਸੀ ਸਕੀਮ ਨੂੰ ਕਰਜ਼ੇ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਤਾਂ ਜੋ ਬੈਂਕ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਇਹ ਕਾਰਡ ਪਹੁੰਚਣ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ (pmkisan.gov.in) ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਟੈਬ ਵਿੱਚ ਕੇਸੀਸੀ ਫਾਰਮ ਅਪਲੋਡ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਉਥੋਂ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਜਾਣੋ ਪੂਰਾ ਪ੍ਰੋਸੈਸ- ਇਸ ਲਈ ਮੁੜ ਤੋਂ ਕੇਵਾਈਸੀ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਫਾਰਮ ਦਾ ਪ੍ਰਿੰਟ ਆਉਟ ਲੈ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਭਰ ਕੇ ਨੇੜਲੇ ਬੈਂਕ ਦੀ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਵਾਓ। ਇਸ ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਬਣਵਾਉਣ ਲਈ ਵਰਤ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਕਾਰਡ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਲਿਮਿਟ ਵੱਧਾ ਵੀ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਫਾਰਮ ਵਿਚ ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਸਕੀਮ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਬੈਂਕ ਅਕਾਊਂਟ ਨੂੰ ਭਰੋ।

ਬੈਂਕ ਕੇਵਾਈਸੀ ਨੂੰ ਖੁਦ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਨਾਲ ਮੇਲ ਸਕਣਗੇ। ਕੇਵਾਈਸੀ ਦੀ ਦੁਬਾਰਾ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨੈ ਪੱਤਰ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕੇਸੀਸੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਅਰਜ਼ੀ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਬੈਂਕ ਕਾਰਡ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ, ਤਾਂ ਆਰਬੀਆਈ, ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰੋ।

ਕਿਸਾਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼

– ਬਿਨੈਕਾਰ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਇਸ ਲਈ ਉਸਦੇ ਮਾਲ ਰਿਕਾਰਡ, ਅਰਥਾਤ ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਵੇਖੇ ਜਾਣਗੇ।

– ਕਿਸਾਨ ਦੀ ਪਛਾਣ ਲਈ ਇਕ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ, ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਇਕ ਦੀ ਫੋਟੋ ਲਈ ਜਾਵੇਗੀ।

– ਤੀਜਾ ਉਸ ਤੋਂ ਹਲਫਨਾਮਾ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਬਿਨੈਕਾਰ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਬਕਾਇਆ ਨਹੀਂ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.