ਪੰਜਾਬ ਚ’ ਕਰੈਸ਼ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਪਾਈਲਟ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ-ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਰਹਿ ਗਿਆ ਹੈਰਾਨ

ਭਾਰਤੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ (Indian Air Force) ਦਾ ਮਿਗ -21 ਲੜਾਕੂ ਜਹਾਜ਼ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੋਗਾ ਵਿੱਚ ਹਾਦਸਾਗ੍ਰਸਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਮੇਰਠ ਦੇ ਗੰਗਾਨਗਰ ਵਾਸੀ ਪਾਇਲਟ ਅਭਿਨਵ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਉਹ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਬਾਗਪਤ ਦੇ ਪੁਸਰ ਪਿੰਡ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਮੇਰਠ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ, ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਸੋਗ ਦੀ ਲਹਿਰ ਛਾ ਗਈ। ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਅਭਿਨਵ ਨੂੰ ਜਾਣਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਘਟਨਾ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ। 25 ਦਸੰਬਰ 2019 ਨੂੰ ਅਭਿਨਵ ਦਾ ਵਿਆਹ ਮੇਰਠ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਧੂਮ-ਧੜਾਕੇ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਏਅਰਫੋਰਸ ਵਿਚ ਅੱਗ ਬੁਝਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪਾਇਲਟ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਬੇਟੇ ਅਭਿਨਵ ਲਗਾਨ ਨੇ ਮੰਗਣੀ ਉੱਤੇ ਇਕ ਰੁਪਿਆ ਲੈ ਕੇ ਦਹੇਜ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਕਰਾਰਾ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ। ਨੌਜਵਾਨ ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਦਾਜ ਲੈਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਡੇਢ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਪਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਅਭਿਨਵ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਇਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦਿਆਂ ਸਮੁੱਚੇ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਲੜਕੀ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਗਈ ਨਕਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵੀ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।

ਵਿਆਹ ਦੀ ਰਸਮ ਵਜੋਂ ਸਿਰਫ 1 ਰੁਪਏ ਲਏ – ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਬਾਗਪਤ ਦੇ ਬਡੌਤ-ਬੁਡਨਾ ਰੋਡ ਉੱਤੇ ਸਥਿਤ ਪੁਸਾਰ ਪਿੰਡ ਵਸਨੀਕ ਕਿਸਾਨ ਸਤਿੰਦਰ ਚੌਧਰੀ ਸੀ -91 ਗੰਗਾਸਾਗਰ ਕਲੋਨੀ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਅਭਿਨਵ ਚੌਧਰੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਵਿੱਚ ਮਿਗ -21 ਦਾ ਫਾਇਰ ਪਾਇਲਟ ਸੀ। ਉਹ ਪਠਾਨਕੋਟ ਏਅਰਬੇਸ ਵਿਖੇ ਤਾਇਨਾਤ ਸੀ।

ਅਭਿਨਵ ਦਾ ਵਿਆਹ ਇਕ ਹੈਡਮਾਸਟਰ ਦੀ ਧੀ ਸੋਨਿਕਾ ਉਜਵਲ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸੋਨਿਕਾ ਉਜਵਲ ਨੇ ਫਰਾਂਸ ਵਿੱਚ ਮਾਸਟਰ ਆਫ਼ ਸਾਇੰਸ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ। ਅਭਿਨਵ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸਤੇਂਦਰ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਰੁਪਿਆ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ। ਸਤੇਂਦਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਦਾਜ ਦੀ ਕੋਈ ਭੂਮਿਕਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਦਾਜ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੋ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਦਾਜ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।


ਦੇਹਰਾਦੂਨ ਨੇ ਆਰਆਈਐਮਸੀ ਤੋਂ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ – ਅਭਿਨਵ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਆਰਆਈਐਮਸੀ ਦੇਹਰਾਦੂਨ ਤੋਂ 12 ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਪਾਸ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੀ ਚੋਣ ਐਨ.ਡੀ.ਏ. ਵਿੱਚ ਹੋਈ। ਪੁਣੇ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਏਐਫਏ ਵਿਖੇ ਹਵਾਈ ਫੌਜ ਦੀ ਸਿਖਲਾਈ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ। ਅਭਿਨਵ ਦੀ ਮਾਂ ਸੱਤਿਆ ਚੌਧਰੀ ਘਰੇਲੂ ਔਰਤ ਹੈ, ਜਦੋਂਕਿ ਛੋਟੀ ਭੈਣ ਮਦਰਿਕਾ ਚੌਧਰੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.